overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: ECS A780GM-A BLACK เห็นเพื่อนๆๆ ใช้ กันเยอะ ผมเลยสอยมาตัวนึง เพื่อนประทับใจอะไรบ้าง

OverclockZone Member skyline_Tae's Avatar

Cool ECS A780GM-A BLACK เห็นเพื่อนๆๆ ใช้ กันเยอะ ผมเลยสอยมาตัวนึง เพื่อนประทับใจอะไรบ้าง

ส่วน ตัวผม ชอบ สี ของ เมน สวยงาม OC ได้ ระดับปานกลางน่ะไม่ถึงกับ ดีมาก VGA on แจ่ม สุดแรงมาก เพื่อน ประทับใจ ตรงไหน บ้าง เอออีกอย่างมีปุ่ม power เวลาเอาเมนต่อนอก สุดยอด จิง คุ้มค่าเงินที่เสียไปจิงๆๆ

ลายเซ็นเป็นเครื่องที่บ้าน น่ะครับ ส่วน ECS A780GM-A BLACK สั่งมา ลองที่ทำงาน ครับ ลาก 5000+ @ 3.0 นิ่งๆๆ ไม่อยากไปมากกว่านี้ กลัวไม่ เสถียร คับ จบรายงานเหอะๆๆว่างๆๆ

OverclockZone Member fachee191's Avatar

สวยครับ จบ

OverclockZone Member tuu-cm's Avatar

ราคาถูกครับ

OverclockZone Member Drunk's Avatar

ราคาถูก สวยดีครับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

สวยดีครับ ในบอร์ดราคาไม่แพง

Onboard ก็แจ่มดี

ราคา + สิ่งที่ได้มา คุ้มครับ

OverclockZone Member skyline_Tae's Avatar

ดูให้น่อย BIOs ตัวนี้ใหม่ ยัง ครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member graffiti's Avatar
    อ.เมือง จ.จันทบุรี ตรูเน้นฮ่าโว้ย

ดูจากวันที ใหม่แล้วคับ

OverclockZone Member Noolek's Avatar
    ตลิ่งชัน , ปากเกร็ด

สวยครับ และไม่ร้อนเหมือน ออนบอร์ด บางตัวครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by skyline_Tae View Post
    ดูให้น่อย BIOs ตัวนี้ใหม่ ยัง ครับ

ใหม่ ต้อง v 1.1 ครับ แล้วจะมีปุ่มปิดเปิด พร้อมปุ่มรีเซ็ท มาบนบอร์ดด้วย ซึ่ง v.1.0 จะไม่มี

อ๊ะโทษที พูดถึง ไบออสเหรอคับ ขออภัย

OverclockZone Member aeamd's Avatar
    ปิ่นเกล้า ผมไม่ได้มาเล่นขายของนะครับ

1.0 ก็มีปุ่มนิครับ พอดีเพิ่งจะซื้อมาแล้วจู่ๆ vga on มันเจ๊ง ( เพิ่งจะเล่นได้ไม่ถึงวัน ) แล้วเอาไปเปลี่ยนที่ร้าน ได้กลับมาเป็น 1.1 เลยทีแรกก็ไม่รู้หรอกครับ 1.0 หรือ 1.1 เพิ่งจะกลับมาเล่น amd มีอะไรให้เล่นเพียบ intel มันไม่หลากหลายเหมือน amd เลยแฮะ

ที่เมน มีปุ่ม เปิด ปิด น่ะ รีเช็ต เข้าในวินโด มัน บอก 1.0 ครับ อัพ bios ตามด้านบนแล้ว 2009 แต่ก็ยัง 1.0 ครับ

OverclockZone Member JetDo_Craf's Avatar

เล่น บัสได้ไม่เกิน 270 269 ก้อตายละ

OverclockZone Member boyro's Avatar

สวย ราคาน่าจับต้อง สุดคุ้ม แต่จะให้ดีต้องใช้กะ CPU ตระกูล BE เพราะจะเข้ากันเป็นปี่เป็นขลุ่ย อิ อิ

OverclockZone Member ajknueng's Avatar

ผมเพิ่งซื้อมาวันที่ 16/3/09 แต่ยังลงวินโดว์ วิสต้า ไม่ได้เลย
    แวะเข้าไปดูกระทู้ผมหน่อยครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=424763

โดยส่วนตัวชอบ บอดี้สวยดีครับ กะว่าถ้าบอร์ดมันเสียก็จะเปลี่ยน เอารุ่นนี้อีกเละ

สเปกเครื่อง
    CPU AMD Phenom 9550
    RAM 2G/800 kingston = 1
    HDD SEAGATE 250G SATA =1
    DVD-RW Lite On 20X SATA
    MB ECS 780GM-A
    CASE GVIEW รุ่น HR PSU เปลี่ยนเป็น raidmax 530w
    LCD LG 1941S-PF

OverclockZone Member :[HARDMAN]:'s Avatar

สวย คุ้ม

ใช้แล้วไม่ค่อยประทับใจเท่าไรครับ

คล็อกไม่มันส์เลย ตัวคูณก็ปรับไม่ได้

บอร์ดตัวเก่านี่พาไป 2.8 ได้

ไอ้ตัวนี้เต็มที่ 2.5

คล็อกไม่เสถียรก็ทำวินโดวส์เจ๊งง่ายมากครับ

แบบเวลาจะบู๊ตเข้าวินโดวส์แล้วรีสตาร์ทอะไรเงี้ยะ

ไม่กี่ครั้ง วินโดวส์พังเลย

เทียบกับตัวเก่า ก็ไม่เป็นแบบนี้ครับ

เฮ้อ.......

ตัวเก่าผม DFI NF Ultra II m2

ที่เปลี่ยนเพราะไบออสมันรวน

แต่ยอมรับเลยว่าคล็อกโคตรมันส์

....

OverclockZone Member graffiti's Avatar
    อ.เมือง จ.จันทบุรี ตรูเน้นฮ่าโว้ย

บอดร์ ถ้าเอามา overclock ไม่มันเลยคับมันมี ขีดจำกัดอยู่

แต่ถ้า เอามาใช้งานปกติ overclock ขำๆ นิสๆ ก็ถือว่า สนุกใช่ได้

Bookmarks

Bookmarks