Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Mb e6300 ดีๆถูกๆหน่อยครับ pci-e ddr2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Mb e6300 ดีๆถูกๆหน่อยครับ pci-e ddr2

แนะนำ Mb e6300 ดีๆถูกๆหน่อยครับ pci-e ddr2 ขอตัวดีๆหน่อยครับไม่เน้นคล้อค เอาที่ทำงาน ok ok

ds3

Comment

ถ้าไม่เน้น oc ก็ AsRock 4CoreDualVSTA ครับ สองพันนิดๆ

Comment

ผมใช้ e6300 กับบอร์ด Asrock ConroeXFIRE - eSATA2 ครับ
        ถ้าไม่เน้นคล็อกตัวนี้ก็โอเคนะครับ
        มีทั้ง Riad 0,1,5,10
        แรม DDRII แบบ Dual Channel
        รองรับการ์ดจอแบบ Crossfire ด้วย
        โดยรวมๆแล้วคุ้มครับ
        (ประมาณ 3200 บาทครับ)

Comment

Gigabyte DS3 Rev 3.3 ครับ

Comment

ขอราคาด้วยครับ

Comment

ตอนนี้ต้อง GA-965P-DS3 เหรอครับถึงดีเห็นเชียร์กันจังเลย
              CONROEXFIRE-ESATA2 ไหวป่ะครับมันถูกดี
              GA-945PL-S3 เป็นยังไงครับ ช่วยบอกข้อเสียให้ผมหน่อยครับจะไปซื้อแล้ว เลือกไม่ถูกเลยอยากได้ของดีไม่ห่วยมากและไม่แพงมากด้วย แล้วบอร์ดพวกนี้ใส่ sataI ได้ม่ะครับ

Comment

ds-3 คล๊อคได้ไกลกว่าครับ ถ้าเทียบกับตัวโน้น เพราะชิป965คล๊อคดีกว่า945เยอะครับ

ถ้าเล่นE6300ซีพียูเย็นกว่ารุ่นก่อนๆเยอะ เอามาคล๊อคยังไม่ร้อนเท่าไหร่เลยครับ

แบบผมเล่นE6300 คล๊อคไป2.8ไฟเดิม แต่เปลี่ยนซิงค์เป็นฟรีเซอ7โปร idle ไม่แอร์ หน้าร้อน

ตอนนี้ที่35ฟูลโหลดก็ประมาณ50นิดหน่อย ใช้งานแบบเร็วกว่าเห็นผลครับ เสถียรไม่มีงอแง

Comment

GIGABYTE DS3 หรือ 945P-S3 เท่านั้นครับ ที่ได้ใจ

Comment

ไม่มีใครสน BIOSTAR TForce965PT ราคาไม่ถึง 4 พันบาท เมืองนอกเห็นเค้าอัดไปได้ไกลกว่า ds3 อีก

Comment

Asus P5ND2 SLI 3480 บาท จะเก่าหน่อยนะ งิงิ

Comment

ดูผลทดสอบจากหลายๆเวป และจาก สมาชิกในบอร์ดเรา ที่มาโชว์ ผมตะแคงยันเลยครับ

ว่า DS3 เท่านั้น

เพราะชิปเซตมันคือ 965 และมันเค้นประสิทธิภาพ ตระกูล C2D ได้เหมาะเจาะที่สุด

ชิปเซต 945 มันรองรับ C2D ก็จริงแต่มันก็แค่รองรับแต่รีดศักยภาพออกมาได้ไม่เต้มที่

เหมือน 965 ก็ประมาณนี้แหละ

แล้วปัญหาที่เคยห่วงกันเกี่ยวกับ บอร์ดค่าย GIGA คือประกัน ตอนนี้ก็ไม่น่าห่วงเท่าไหร่แล้ว

เพราะ สินค้าค่ายนี้ มาซบอยู่กับ COM7 ก็น่าจะหายห่วงไปได้อีกเปาะ
                        Last edited by pann; 18 Mar 2007, 02:55:48.

Comment

แล้วถ้าเป็นชิบ nforce ของ GIGA ที่มันใช้ Solid C ทุกตัวอ่ะ มีรุ่นไหนมั่งอ่ะคับ ราคา แถวๆ5000ง่ะ

Comment

Working...
                          X