Announcement

Collapse
No announcement yet.

จาไปถอยnotebook ในงาน commart ครับตัดไปตัดมาเหลือ 2 รุ่นคาใจ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จาไปถอยnotebook ในงาน commart ครับตัดไปตัดมาเหลือ 2 รุ่นคาใจ

ตอนนี้มีดูๆไว้2รุ่นนะครับคือ Asus F81 อีกรุ่นคือ BenQ S57 ครับ อยากได้จอ LCD แบบ LED หน่ะครับมีใช้ทำงานบ้างเล่นเกมบ้าง(หนักไม่หนักนี่ไว้ดูเสปกหลังซื้อหน่ะ เลือกเล่นได้หน่ะนะ) และเป็นพวกมือหนักพอสมควร เป็นรอยไม่สนครับผมกลัวแค่มันร้าวอ่ะ
    เหตุผลหลักที่ดู 2 รุ่นนี้คือ
    Asus F81 สวย จอแบบที่อยากได้ เป็นยี่ห้อที่ผมไว้ใจ วัสดุดีกว่าอีกรุ่นที่ผมมอง แต่ชิปเซ็ตและความแรงไม่เท่า เงินเหลือเยอะกว่าอีกตัวที่มอง
    BenQ S57 คีย์บอร์ดเต็ม แรงจริง เป็นยี่ห้อใหม่ที่ผมเพิ่งมองเนื่องจากเป็นของดีราคาไม่แพง แต่ผมไม่ชอบตรงที่เครื่องไม่สวย(ส่วนข้างนอกดูดี ถูกใจ) วัสดุเป็นพลาสติกกลัวแข็งแรงไม่พอมือผม และแพงกว่าอีกตัวพอสมควร

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

อืมมม

ถ้าคุณเน้นรูปลักษณ์ วัสดุ ความคงทน และความมั่นใจในประกัน และบริการหลังการขาย โดยไม่เน้นเล่นเกมนัก ก้อ Asus F81 ครับ

ถ้าไม่คิดมากเรื่องรูปลักษณ์ วัสดุที่เป็นพลาสติก และบริการหลังการขาย แต่อยากได้ของแรงๆ เอาไว้เล่นเกมสเปกโหด จอ 15 นิ้ว ในราคาไม่แพง ก้อ BenQ S57 โลดครับ

Comment

เห้นผลเทสf81 เค้าบอกแรงน้อยกว่าs41 อีกถ้าเป้นจริงนี่จบข่าวเลยนะคับถือว่าแพง
      เพราะt6400 เป็นcpu แพทฟอร์มเซน1 + ชิพ sis เล่นไปเล่นอัลซุสรุ่นเดิมดีกว่า ไงรอดุผลอีกที
      Last edited by 12345678910; 16 Mar 2009, 12:29:07.

Comment

อืมใช่ครับ ถ้ายังเป็น chipset ของ sis อยู่ก้อยังไม่น่าเล่นหรอก อืดกว่า intel พอสมควรเลยล่ะ

Comment

ถ้าจะแนะนำตัวอื่นก็ดีครับ ขอเป็นจอ LED (15 นิ้วหรือมากกว่าก็ดีครับ) เสปคขอเป็นใกล้ๆหรือดีกว่า ใน2ตัวที่ผมเลือก ราคาผมให้ได้ไม่เกิน 40k หน่ะ (สดไม่ได้อีกต่างหาก ต้องผ่อนล่ะ T-T)

ปล. ใจจริงอยากให้เอาอัสซุสไทยเอารุ่น M, W หรือ X มาขายมั่งน้อ หรือการตลาดมันเป็นยังงี้อ่ะ
          Last edited by magamanx; 16 Mar 2009, 12:47:04.

Comment

ต้องยอมรับครับว่า โจทย์ของคุณ magamanx ที่ต้องการ จอ 15 นิ้วและเป็นการแสดงผลแบบ LED Backlight นั้น มีตัวเลือกน้อยจริง ๆ ในตลาดบ้านเรา โดยส่วนตัวผมก็ชอบความมีมาตรฐานของแบรนด์ Asus มาก ไม่ว่าจะเป็น การบริการหลังการขาย ความแข็งแรงของวัสดุที่นำมาใช้ผลิต และประกันที่มีให้ถึง 2 ปี เต็ม ๆ แต่ก็อย่างว่าละครับ ที่รุ่น F81 นั้นใช้ ชิปเซตของ SiS ซี่งมีประสิทธิภาพและราคาที่ต่ำกว่าของ intel ในขณะที่ S57 นั้นถ้าดูที่สเป็คนั้นสูงกว่าแต่ก็ทำให้มีราคาที่แพงกว่าอยู่พอสมควร ส่วนเรื่องความแข็งแรงของวัสดุที่ใช้ทำ body ของ S57 นั้น ยังไงรอดูของจริง ที่งานคอมมาร์ทก่อนดีกว่าครับ ผมเองก็อยู่ในช่วงตัดสินใจเช่นเดียวกับคุณ magamanx เหมือนกัน ก็กะจะไปดูที่งานคอมมาร์ทเหมือนกันครับ หรือถ้าเพิ่มเงินที่สูงกว่าไปเลย ก็ลองดู M50 ของAsus ดูครับ แต่จอไม่ใช่ LED นะครับ แต่สเป็คจะสู้ S57 ไม่ได้ตรงการ์ดจอนี่ล่ะครับ

Comment

ที่เลือกมา2อันนี่ ด้านเสปกBenqกินขาดครับ เรื่องความทนว่ากันทีหลัง

Comment

จริง s57 เจ๋ง รอเห็นตัวจริงก่อน สวยไหมเอ่ย..รอชม

ว่าแต่ทราบไหมว่า งานคอมมาร์ท วันไหนครับ ต่าง จว. ข่าวสารไม่ค่อยดีเลย

Comment

Originally posted by gofiro View Post
                  จริง s57 เจ๋ง รอเห็นตัวจริงก่อน สวยไหมเอ่ย..รอชม

ว่าแต่ทราบไหมว่า งานคอมมาร์ท วันไหนครับ ต่าง จว. ข่าวสารไม่ค่อยดีเลย
                  วันพรึหัสนี้ถึงวันอาทิตย์ที่ศูนย์ประชุมสิริกิต

Comment

ขอบคุณมากครับ ..ทันใจดีจัง.. ^^

Comment

ถ้าอยากได้จอ LED ก็ลองดู Lenovo Y430 ซิครับ

Comment

Originally posted by skywalker View Post
                        ถ้าอยากได้จอ LED ก็ลองดู Lenovo Y430 ซิครับ
                        เค้าอยากได้อัลซุสเป้นจอled อะท่าน

เพราะเบนคิวs42 s57 มันก็led

Comment

อยากทราบว่าในงานคอมมาร์ท ลดโน๊ตบุ๊คประมาณ กี่% ครับ

Comment

Originally posted by prv_c4 View Post
                            อยากทราบว่าในงานคอมมาร์ท ลดโน๊ตบุ๊คประมาณ กี่% ครับ
                            ราคาในงานกับพันทิปไม่ค่อยต่างกันหรอกคับ อยู่ที่ในงานมีโปรโมชั่นของแถมมากว่าเยอะเลย

Comment

Working...
                            X