Announcement

Collapse
No announcement yet.

acer กับ BenQ ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ คุณภาพดีขึ้นกว่าแต่ก่อนหรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• acer กับ BenQ ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ คุณภาพดีขึ้นกว่าแต่ก่อนหรือป่าว

acer กับ BenQ ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ คุณภาพดีขึ้นกว่าแต่ก่อนหรือป่าว รวมทั้งเรื่อง Service ของศูนย์ในประเทศไทยเป็นอย่างไรบ้างครับ แบบว่าจะซื้อโน๊ตบุุ้คมาใช้เองเป็นตัวแรกในชีวิต(ปกติใช้ของบริษัท) รบกวนด้วยนะครับ

เรื่องคุณภาพของนี่ Benqไม่เคยใช้ แต่Acer ดีกว่าเมื่อก่อนเยอะครับ

Comment

Acer บริการดีกว่าเมื่อก่อนเยอะครับ สังเกตุสิว่าคนด่าลดลง

ไฟตกเปิดไม่ติดไปเคลมก็ไม่เรื่องมากนะ เช็คนิดนึงแล้วก็สามวันได้ตามกำหนดเรียบร้อยครับ

พนักงานacer care ที่พันทิพย์ก็พูดจาดีนะ~

Comment

เบนคิวเครื่องไม่ค่อยมีปัยหานะ(ไม่นับheat cycle ในs41 เป็นทุกยี่ห้อ) ส่วนมากปัญหามาจาก user eror

ส่วนศุนย์ก็ปรับปรุงให้ดีขึ้นกว่าเดิม มีเจ้าหน้าที่เบนคิวมาคอยตอบคำถามให้ในคลับเบนคิวลายเซ็นผม(เหมือนพันทิพ)

Comment

acer รุ่นใหม่ๆ คุณภาพดีขึ้นมากแล้วนะครับ ผมใช้งานอยู่ด้วย รับประกันได้ครับ แล้วแต่คุณแล้วหละครับ จะตัดสินใจซื้อยี่ห้ออะไร หาข้อมูลเครื่องที่คุณอยากจะซื้อก่อนนะครับ(เพราะจะได้รู้การใช้งาน คุ้มกับเงินที่ต้องไปซื้อมามั้ย) จะได้ประหยัดเงินในกระเป๋าของคุณได้

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
            เบนคิวเครื่องไม่ค่อยมีปัยหานะ(ไม่นับheat cycle ในs41 เป็นทุกยี่ห้อ) ส่วนมากปัญหามาจาก user eror

ส่วนศุนย์ก็ปรับปรุงให้ดีขึ้นกว่าเดิม มีเจ้าหน้าที่เบนคิวมาคอยตอบคำถามให้ในคลับเบนคิวลายเซ็นผม(เหมือนพันทิพ)

"ส่วนมากมาจาก user eror" แหม...พูดไปได้

ไดร์ DVD เสียนี่ มาจาก user eror มั้ยครับ

Comment

Originally posted by nnnnum View Post
              "ส่วนมากมาจาก user eror" แหม...พูดไปได้

ไดร์ DVD เสียนี่ มาจาก user eror มั้ยครับ
              ท่านเข้าไปชี้แจงกะทู้นี้ยังคับ

http://www.****************/board/vi...extra=page%3D2

ยี่ห้อเค้าไม่ทำแบบนี้หรอคับ ตกไปหน้า2 และฝากด้วยนะคับ

Comment

my s41 can't read sdhc

Comment

ผมว่ามันก้อถูกเหมือนกันนะเรื่อง user error เนี่ย ขนาดผมเองยัง error เลย ตอนซื้อมาแรกๆมีปุ่ม hot key ของ trusurround ใช้ไม่ได้ ผมก้อนึกว่ามันเสีย ตอนแรกจะไปแจ้งกะศูนย์แล้ว .. ปรากฎว่าพอมาดูอีกที อ้าวเวง ไม่ได้ลง driver นี่หว่า แป่วว พอลงก้อใช้ได้ตามปกติเลย (ร้านที่ผมซื้อเค้าลืมลงตัวนี้ให้น่ะ) น่าเขกหัว(ตัวเอง กะร้านที่ซื้อ)จิงๆเรย เหอะๆ

เท่าที่ใช้มา เอาความเห็นแบบไม่มีอคติหรือเข้าข้าง ผมขอติแค่ 2 เรื่องสำหรับ benQ (เฉพาะรุ่น S42 นะไม่ได้เหมารวม) นะ คือ เรื่อง ความร้อน กะ drive dvd แค่นั้น นอกนั้นก้อปกติดีทุกอย่างครับ
                  Last edited by stroumphs; 16 Mar 2009, 22:00:06.

Comment

ดีกว่าเก่าครับ acer ตั้งแต่รุ่น gemstone สิ่งที่เห็นได้ชัดคือ การแก้ปัญหาเรื่องความร้อน

เล่นเกมทั้งวันไม่มีดับ เครื่องผมอ่ะ ทั้งๆที่เป็นโรค Heat cycle แต่ก็ยังไม่พัง อิอิ

จะสองปีล่ะ

ส่วนเรื่องดีไซน์แล้วแต่คนชอบ

Comment

ยอมรับเหอะ dvd-rom benq ห่วยจริงๆ จากที่แนะนำเพื่อน s41 3เครื่อง s42 1 เครื่อง

โดนบ่นdvdไม่ได้เรื่อง กำลังจะไม่แนะนำเพื่อนแหละ s57 ต่อไป เนื่องจากทนแรงผู้ใช้งานจริงไม่ได้ - -

Comment

Originally posted by evildead View Post
                        ยอมรับเหอะ dvd-rom benq ห่วยจริงๆ จากที่แนะนำเพื่อน s41 3เครื่อง s42 1 เครื่อง

โดนบ่นdvdไม่ได้เรื่อง กำลังจะไม่แนะนำเพื่อนแหละ s57 ต่อไป เนื่องจากทนแรงผู้ใช้งานจริงไม่ได้ - -
                        แต่ตอนผมเป้นก่อนเคลมก็เป้นกับปิ้นโก้ยี่ห้อเดียวนี่ เคลมก็จบและ(เคลลมมา1ปี4เดือนและdvd)

Comment

เงินใครก็เงินมัน อยากซื้ออะไรก็ซื้อไป

พูดจริง 1 คน โกหก 4 คน

แล้วไอ้คนไม่รู้เรื่องมันจะเชื่อใคร

สมมตินะ

Comment

acer 4920G ผม ร้อนมาก สู้บ่อยันไม่เคยดับ

ปล่อยบอท ปั่นงาน maya AF Premiere Pro โหลดบิท render maya ยังไหว (แต่ช้ากว่า 4 หัวเยอะ 555+)
                            ร้อนแต่ถึก ใช้มาปีก่าและงับ ยังไม่พัง

แต่แบทเน่าไปนานและ หุหุ่่่่่

Comment

ผมจะพูดตามความจริงที่ได้ใช้มานะ S42

ใช้งานได้ดีครับ ไม่ร้อนมาก

แต่หัวอ่านDVDมันเน่าหรือเปล่าครับ อ่านแผ่น princo ไม่ได้

Comment

Working...
                              X