Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความแตกต่างระว่างการใช้เมนบอร์ดราคากลาง กับเมนบอร์ด ราคาระดับล่างมันแรงกว่ากันแค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความแตกต่างระว่างการใช้เมนบอร์ดราคากลาง กับเมนบอร์ด ราคาระดับล่างมันแรงกว่ากันแค่ไหน

คือผมใช้ ซีพียู 7750 กับเมนบอร์ด ALiveNF6G-VSTA แรม kingston 2/800 สองตัว
    การ์ดจอ 9400GT ตอนนี้ลากซีพียูไปที่ 3.0 และตอนนี้ผมสนใจเปลี่ยนเมนบอร์ดเพราะ************เห็นว่าสวยดี และคิดว่าจะทำให้ เล่นเกมส์แรงขึ้นหรือเปล่า****** แต่ที่สำคัญคือความแรงครับ เลยอยากทราบว่า ตัวเดิมที่ใช้อยู่ถ้าเทียบกับตัวที่อยากซื้อคือ ECS A780GM-A BLACK เมนบอร์ดตัวนี้จะทำให้เครื่องแรงขึ้นไหมครับ และด้วยแรมและซีพียูของผม บอร์ดใหม่นี้จะลากแบบเสถียร ๆ ไปที่ 3.2 ได้ไหมครับผมจะได้ไม่เสียเงินไปฟรี ๆ ถ้าไม่แรง หรือแรงแต่ไม่รู้สึกหรอก ทำนองนี้จะได้ไม่ซื้อครับแต่ถ้าแรงกว่าแน่นอน และลากได้กว่า 3.0 แน่ ๆ ผมจะซื้อครับ

************************ขอบคุณที่เข้ามาอ่านและตอบคำถามของผมครับ**

เพิ่มเติมครับ ผมใช้ supply enermax liberty 400 w ครับ
    Last edited by Pansak; 16 Mar 2009, 12:30:50.

เงียบจัง

Comment

ดัน ช่วย

Comment

คงไม่ต่างกันมากครับแต่ 3.2GHz แบบเสถียรๆก็อาจมีลุ้น (แต่3.0กับ3.2GHz ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ)

Comment

กองเสริม ^^"

ดันๆ

Comment

ต่างไม่มาก เสียตังเปล่า

Comment

ดันไป อยากรู้

Comment

ถ้ากับ ecs ผมว่าไม่ต่างมาก ดีไม่ดีไม่ อาจเสียเงินฟรี เกรดบอร์ดผมว่าน่าจะไกล้เคียงกัน
                ผมว่าจะเปรี่ยนทั้งที น่าจะมองพวก อะสัส หรือ กิ๊กกาบ๊วย ดีกว่าครับ

Comment

ถ้าลากได้ไกลกว่าก็แรงกว่าครับ

Comment

ไม่ต่างกันครับ ลอง M3A78_cm แล้วลากให้ถึง 3.3-3.4 ถ้าไปถึงและไม่ร้อนนะครับ เล่นบัส สูงหน่อย ก็จะเห็นความต่างครับ

Comment

บอร์ดระดับนี้อย่าไปคิดมากกับเรื่อง OC เลยครับ ส่วนตัวชอบ Black เพราะมีประสบการณ์ไม่ค่อยดีกว่า ASRock (มันร้อนนนน)

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                        ถ้ากับ ecs ผมว่าไม่ต่างมาก ดีไม่ดีไม่ อาจเสียเงินฟรี เกรดบอร์ดผมว่าน่าจะไกล้เคียงกัน
                        ผมว่าจะเปรี่ยนทั้งที น่าจะมองพวก อะสัส หรือ กิ๊กกาบ๊วย ดีกว่าครับ
                        ----------------------------

สองยี่ห้อที่ว่ารุ่นไหนดีครับ ที่สวยและแรง ในราคาพอประมาณ

Comment

ผมก็ใช้ Asrock ยังลากถึง 3.2 เลยครับ
                          เปลืองเงินเปล่าๆๆๆ

Comment

Originally posted by kang2005 View Post
                            ผมก็ใช้ Asrock ยังลากถึง 3.2 เลยครับ
                            เปลืองเงินเปล่าๆๆๆ

อย่างข้าน้อยต้องปรับอย่างไรถึงจะได้อย่างพี่ท่าน

Comment

นอกเรื่องไปไกล ตกลงบอร์ด นี่มีส่วนช่วยมากไหมครับในความแรง ของเครื่อง แล้วบอร์ดดี จะทำให้เล่นเกมส์แรงขึ้นไหมครับ

Comment

Working...
                              X