Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำวิธีเล่น Test drive หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำวิธีเล่น Test drive หน่อยคับ

อยากรู้วิธีการเล่น ว่ามันมีอะรัยบ้าง แต่งรถได้มั้ย จะหา dealer ยังงัยคับ ทำอะรัยกับรถได้บ้างอ่ะ
    รบกวนผู้ที่เล่นแล้วด้วยคับ มือใหม่หัดขับ

มีแผ่นขายแล้วเหรอ ไรท์มาให้มั่งดิเดี่ยวออกให้50บาท แผ่น20ส่ง30พอดีเยย

Comment

-*-"

Comment

ผมก็ยังงง ๆ อยู่เหมือนกันอะครับกับเกมส์นี้ แต่ที่รู้ ๆ เราต้อง เข้าแข่งรถในสนามที่เป็น คลาสเดียวกันกับรถของเราเพื่อเก็บตังเพื่อหาซื้อรถคลาสต่อไปที่แรงขึ้น เร็วขึ้น และก็สวยขึ้นด้วย
        ปล.สิ่งที่น่ารำคาญที่สุดในเกมส์ก็คือตำรวจ เช่นเคย

Comment

ตอนแรก เริ่มมา ก็ เลือกตัวละคร จากนั้นก็ เลือกรถ(เช่าคิดเป็นนาที) จากนั้นก็ไปซื้อบ้าน จากนั้น ก็ซื้อรถ (รถคันนี้แหละที่เราต้องใช้แข่ง) จากนั้นมันจะให้เราลองแข่ง 1 สนาม จากนั้นก้อ Free Run หรือจะหาสนามแข่งก็ได้ครับ แต่ ดีลเลอร์รถยี่ห้อต่างๆ คุณต้องขับหาเอง เหมือนใน NFS Underground 2 ครับ

Comment

แล้วมานแต่งรถได้ม่ะคับ

Comment

Originally posted by design_50 View Post
              แล้วมานแต่งรถได้ม่ะคับ
              ได้ครับ ส่วนมากจะเป็นการเน้นลงเครื่องใหม่ให้แรงขึ้น
              ร้านแต่งจะเป็นรูปเครื่องมืออ่ะ แต่ละร้านก็จะระบุยี่ห้อของรถที่จะรับแต่้งไว้แล้ว
              ต้องตระเวนหาร้านที่รับแต่งให้ตรงกับยี่ห้อรถเอาเอง

Comment

แม่เจ้า ขับหาร้านแต่งแทบตาย หาไม่เจอง่ะ เรยไปสอย Ferrari EnZo มาซะเรย

ว่าแต่ตำรวจเยอะนะครับ แต่ทำไมเห็นมีแต่คนบนโดนจับอะครับ

ผมไม่เห็นโดนเรยอะ ทั้งๆที่ผมชนตำรวจ แล้วพอดีรถมันติดเนิน ไปไม่ได้ ก็ไม่เห็นโดนจับอะครับ

สาเหตุที่ทำให้โดนจับอะไรหรอครับ บอกหน่อย บางทีก็มีรถตำรวจขึ้น 3 ดาวแล้วแต่พอขับหนี

ไปไม่ถึง 1 ไมค์ ผมก็เรยเข้ารายการแข่ง ตำรวจก็หายไปอะครับ

Comment

ผมอยากเล่นมั่งอะ

Comment

ใครอยู่แถวพัฒนาการ เอาเครื่องไร้กับแผ่นมาไร้ไปเลยครับ อิอิ

Comment

ถ้ารู้เมื่อเช้าเนี่ย...จะติดรถเมรียไปนั่งไร้ท์แล้ว คริ คริ

Comment

อิอิ

Comment

วิธีหาร้านให้กดMจะเปิดแผนที่ขึ้นมาจะเห็นไอค่อนจางๆนั่นคือร้านที่เรายังหาไม่เจอ เราก็กดGPSแล้วก็ขับไป
                          เกมนี้ตำรวจดีหน่อยเจอเมื่อไหร่ก็สงบเสงี่ยมไว้มันก็ไม่ยุ่งกับเราแล้ว ขับขี่ปลอดภัยไว้ก่อน ค่อยไปซิ่งตอนแข่ง

Comment

กระทู้นี้เลยครับ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=36909

Comment

555+ ผมเคยโดนแล้วครับ ครั้งแรกโดนปรับไป 8,000 ครั้งล่าสุด โดนไป 30,000 สาเหตุที่โดนเพราะ หลบรถที่สวนไปอัดเข้าต้นไม้... เรียบร้อย..

ในเรื่องของแต่งนั้น มีให้แต่ได้ 3 Step ครับ ไม่บอกว่าใส่อะไรให้บ้าง แต่จะสมรรถนะของรถว่ามีอะไรเพิ่มขึ้นให้บ้าง... และที่สำคัญ คุณขับรถยี่ห้ออะไร ต้องไปที่ร้านแต่งให้ตรงกับทางร้านด้วยนะครับ เช่นตอนนี้ผมขับ Nissan 350Z ผมต้องหาร้านที่รับแต่งรถ Nissan เท่านั้นครับ ถึงจะเข้าไปได้

นอกจาการแข่งในสนามแล้วยังมีเล่นภาระกิจต่างๆ เท่าที่ผมหาเจอคือ
                              1.ขับรถส่ง ญ รางวัลที่ได้จะเป็นการปลดล๊อคเสื้อผ้าที่ใส่กับตัวละครของเรา (ซึ่งรถที่จะเล่นภาระกิจนี้เขาจะมีกำหนดเป็นคลาส หรือไม่ก็ ระบุคันเลยครับว่าถ้าจะรับคนนี้ต้องรถรุ่นนี้ยี่ห้อนี้ไปรับ)
                              2.ส่งคนที่โบกรถข้างทาง อันนี้ยังไม่สำเร็จ เพราะยากและระยะทางไกล (กำหนดแค่เป็นรถ 2ที่นั่งก็พอ)
                              3.ขับส่งรถจากจุดนึง ไปยังอีกจุดนึง ซึ่งค่าตอบแทนสูงครับ อยู่ที่ฝีมือว่า ใครจะขับได้ดีกว่า (คันแรกที่ผมขับไปส่งคือ Enzo Ferrari ค่าจ้าง 80,000 ทำได้ 79,000 กว่าๆ ตกไหล่ทางไปนิดนึง)

ทั้ง 3 ภาระกิจที่บอกมา มันจะมี เกจบอก ซึ่งเกจนี้จะตกได้ก็ต่อเมื่อ
                              1.ขับรถชนอะไรสักอย่าง
                              2.ขับรถออกนอกทาง (เกินไหล่ทาง)

ซึ่งเมื่อตกถึงล่างสุด ภาระกิจ จบทันที
                              ยกเว้นภาระกิจที่ 3 เมื่อเล่นแล้ว ไม่สามารถกลับมาเล่นใหม่ได้
                              อัพเดทข้อมูลเท่านี้ก่อน ไว้ว่างๆ จะมาพิมพ์บอกเพิ่มเติมให้ครับ
                              Last edited by PowerEasy; 16 Mar 2007, 10:18:18.

Comment

Working...
                              X