Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคย oc ตัวนี้มาช่วยผม oc หน่อยคับ รายละเอียดด้านในเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคย oc ตัวนี้มาช่วยผม oc หน่อยคับ รายละเอียดด้านในเลย

อยากได้สูตร oc หน่อยคับ
    สเป๊กผม มี 5000be
    msi k92cf
    ram geil 2*1gb
    อยากได้ความเร็วที่ 3.0อ่ะ ไม่รู้ว่าจะปรับแต่งยังไง แนะนำทีคับ

เงียบจัง

Comment

ตัวนี้อดีตเคยใช้ เพิ่มไฟแรม ทศแรมเป็น800 แล้วก็ดุนๆๆๆบัส ที่ละนิด
      ใช้ตัวคูณช่วยก็ได้ แปปเดียว3.1 ไฟเดิมเย็นสบาย

Comment

ผมใช้ 10*300 ไฟ 1.45 แรมทดลองมา677 ไฟแรม 2.1 สุดบอร์ด cl5 5 5 15 25 แรมวิ่งบัส 1000 พอดี สบายเลยถ้าเป็นกิลซิ้งส้ม แนะนำให้เปลี่ยนซิ้งด้วยนะคับ

ถ้าซิ้งเดิมก็ตามท่านข้างบนเลย

Comment

guil ซิงค์ฟ้าอ่ะ cl ต้องเปลี่ยนไหม

Comment

ปรับใน Cell Menu เป็นส่วนใหญ่ครับ

Comment

ลองปรับมั่วดูครับ ไฟcpu 1.4 แรมไฟ 2.1-2 ใช้แรมบัส 800 4 4 4 12 ตัวคูณ 15 อิอิ บัส 200 อ่ะ เปิดเข้าวินได้ เล่นเกม ร้อนที่ 52+ แบบนี้ร้อนไปไหมคับ

ลองไฟ 1.3 มันไม่รอดเลยอ่ะ เปิดไม่ติด ลองแบบข้างบนบอกก็ไม่ติด ใครมีวิธีอีกบ้างไหมคับ

Comment

ผมเคยใช้ 5000 be ไฟ 1.3 ปรับแค่ตัวคูณอย่างเดียว มันก็เล่นได้นะครับ
                ส่วนแรมทำไม่เป็น อิอิอิ

Comment

Working...
                X