Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยเห็นเค้า mod เสาวายเลสกันขอถามนิดหนึ่งคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคยเห็นเค้า mod เสาวายเลสกันขอถามนิดหนึ่งคับ

เคยเห็น mod เสาวายเลสให้ได้ระยะทางไกลๆกัน

ผมขอถามนิดหนึ่งคับคือผมต้องการปล่อยวายเลสระยะทาง 7 กิโล แบบทางตรงไม่ได้ปล่อย 360 องศา ผมต้องใช้เสาขนาดเท่าไหร่ถึงจะดีครับ เอามา mod ให้ถึง 7 km อีกทีคับ

optimus ลองหาข้อมูลดู

เคยอ่านผ่าน ๆ ตา ไม่ค่อยสนใจเท่าไร เพราะคงไม่ได้ใช้แน่ ๆ

เห็นว่าบางแบบบางยี่ห้อ ไปได้ไกลถึง 24 กิโลเมตร

เวอร์ไปป่าว

Comment

ไม่เวอร์คับ 30 ก็ถึงคับ

แต่ผมอยากได้แบบที่เอามา mod แล้วได้ประมาณ 7km พอดีอ่าคับท่าน อันที่แบบธรรมดาไม่ถึงอ่าคับ เอาแบบไม่แพงมากคับ

Comment

ได้ถึง 50 km น่ะครับขึ้นกับงบประมาณด้วย

อีกเรื่องคือ กำลังส่ง และอัตตรา gain ของเสา + สิ่งกีดขวาง ต้องคิดหลายอย่างครับ ส่วน วิธี mod นั้นลองหาตาม

google ได้ครับ แต่ว่าแนะนำของ ที่ทำมาสำหรับ ด้านนี้โดยเฉพาะ มากกว่าครับ

ส่วนตัวคิดว่า ค่า mod นั้นอาจจะพอๆกะราคา สินค้าด้านนี้ที่กำลังราคาลงเลยล่ะครับ

แถมมีการรับประกันด้วยครับ

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบ

Comment

Working...
        X