Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านว่าCOM7ย้อมแมวมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถุกต้องนะครับผมว่าจะรอให้ตัวที่มันเป็นPCS+ ล๊อตใหม่มาแล้วค่อยไปเปลืยนแต่ถ่้าถามผมนะถ้าCOM7รู้ว่าสินค้ามีปัญหาก้น่าจะหยุดจำหน่ายแล้วก็เอาตัวจิงๆของมันมาแทนแล้วเอาของลูกค้าที่ซื้อไปก่อนหน้านี้เปลืยนคืนผมว่าCOM7จะได้ใจลูกค้ามากเลยละครับ

Comment

ถ้าย้อมแมวจริงงานนี้ใครจะรับผิดชอบ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        เวลาจะซื้ออะไรให้เช็คกับเวปผู้ผลิตครับ ดูราคาได้อย่างเดี่ยวครับ CODE MANE Product Name : AX4870 1GBD5-H

เวปเมืองไทย เวปใหนมันก็พิมพ์ผิดครับ

เราต้องช่วยตัวเองด้วยครับ เวลาซื้อ

http://www.powercolor.com/eng/produc...ProductID=2241
        นี้ลิง้ Product ID

รูป รุ่น 1G มีรุ่นเดียวครับ

บางที่เราก็ต้องเช็คหลายๆที่บ้างครับ
        กำ ผมไม่เคยเลยนะท่าน

ปล. ฮาครับ ขออภัย

Comment

*-* ดันๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            com 7 เกี่ยวไรด้วยครับ
            com 7 ไม่ได้ผลิตสักหน่อย แค่สั่งเข้ามาขาย สมมุติ ถ้า คอม7 ไม่ได้ถือสินค้ายี้ห้อนนี้ในมือ แล้ว HWH ทำก็จะบอกว่า HWH ย้อมแมวใช่เปล่าครับ

ตามนี้ + 1ล้าน

Comment

เอางี้ดีกว่าครับ เท่าที่อ่านมา ท่าน จขกท ไม่ยอมรับความผิดพลาดในการไม่ได้เช็คให้ละเอียดของตัวเอง + กับความเอ๋อของร้านที่ไปซื้อ ทำให้เกิดยอมรับความจริงไม่ได้และต้องการโญนความผิดให้ com7 ฉะนั้นต่อให้อธิบายยังไง สำหรับ จขกท ก็คิดว่า com7 หลอกลวงและย้อมแมว งั้นเลิกต่อกระทู้เถอะครับ ถ้าเค้าคิดว่า com7 ย้อมแมวหลอกลวงแล้วทำให้สบายใจขึ้นมาได้ก็ตามสบายครับ แต่ความจริงก็คือความจริง ว่ามันเป็นมาตั้งแต่ line การผลิต ไม่ใช่ผู้จัดจำหน่าย

Comment

Originally posted by longbow View Post
                เอางี้ดีกว่าครับ เท่าที่อ่านมา ท่าน จขกท ไม่ยอมรับความผิดพลาดในการไม่ได้เช็คให้ละเอียดของตัวเอง + กับความเอ๋อของร้านที่ไปซื้อ ทำให้เกิดยอมรับความจริงไม่ได้และต้องการโญนความผิดให้ com7 ฉะนั้นต่อให้อธิบายยังไง สำหรับ จขกท ก็คิดว่า com7 หลอกลวงและย้อมแมว งั้นเลิกต่อกระทู้เถอะครับ ถ้าเค้าคิดว่า com7 ย้อมแมวหลอกลวงแล้วทำให้สบายใจขึ้นมาได้ก็ตามสบายครับ แต่ความจริงก็คือความจริง ว่ามันเป็นมาตั้งแต่ line การผลิต ไม่ใช่ผู้จัดจำหน่าย

เห็นด้วยครับ

คือจะชื้ออะไรก็ควรจะเซ็กของให้ดีเซ็กสเป็กให้ละเอียด คนนำเข้า เค้าไม่ผิดหรอกครับจะไปว่าตรงนั้นเค้าก็ไม่ได้คือชื้อมาแล้วก็ใช้ให้คุ้มค่าครับ

Comment

Originally posted by golfpipo View Post
                  เข้ามาเก็บข้อมูล

แต่รุ่น1GB มีสามรุ่นนะครับ ไม่ใช่รุ่นเดียว
                  Product Name : AX4870 1GBD5-H อันนี้ผมเข้าใจว่าเป็นตัวการ์ดRef. core/mem = 750/900
                  http://www.powercolor.com/eng/produc...ProductID=2241

Product Name : AX4870 1GBD5 อันนี้ไม่รู้ว่าตัวไหน (แต่ซิงค์คล้ายๆPCSเลย) core/mem = 770/900
                  http://www.powercolor.com/eng/produc...ProductID=5172

Product Name : AX4870 1GBD5-PPH อันนี้เป็นตัวPCS core/mem = 780/925
                  http://www.powercolor.com/Global/pro...ProductID=2355

ถ้าของจขกทงเป็นตัวPCS มันก็น่าจะวิ่ง 780/925 นะครับ

Originally posted by golfpipo View Post
                  สังเกตุว่ารูปแรก ภาคจ่ายไฟเป็นอนาล็อค
                  รูปสองที่ระบุว่าตัวPCS ภาคจ่ายไฟมันเป็นดิจิตอล
                  ตัวที่จขกท.ได้มาเป็นตัวไหนครับ
                  ถ้าเอาการ์ดRef.มาเปลี่ยนซิงค์ใหม่ สเปคลดลง แต่ขายราคาเดิม
                  Com7อาจจะไม่รู้เรื่อง เพราะการ์ดมันมาแบบนี้อยู่แล้ว
                  แต่PWCเมืองนอกเล่นแบบนี้ เพราะอะไร ไม่อาจทราบได้
                  ถ้ามันเป็นอย่างนั้นจริงๆคือ ซื้อPCS+ แต่ในกล่อไงด้ ตัวธรรมดามา ความรับผิดชอบต้องอยู่ที่ตัวแทนจำหน่ายและร้านที่ซื้อมาครับ(ถึงมันจะไม่ใช่ความผิดของCom7โดยตรงเพราะPWCใส่กล่องผิด แต่ตัวแทนจำหน่ายไม่ตรวจสอบก็ต้องเป็นผู้รับผิดชอบแล้วค่อยไปว่าPWCกันต่อไป) ถ้าร้านไม่ยอมเปลี่ยนให้ หรือCom7ไม่ยอมเปลี่ยนให้ตรงกับที่เราซื้อ แนะนำให้ไปร้อง สคบ ครับช่วยท่านได้ หาหลักฐานมาให้ครบ รูปร่างหน้าตา spec ที่ท่านควรจะได้มาและที่ท่านได้มาไม่ตรง

แต่ถ้ามันเป็นการเปลี่ยนspec ของpwcเอง ก็ช่วยอะไรไมได้หละครับเพราะมันสามารถเปลี่ยนspec รูปร่างได้โดยไม่ต้องแจ้งล่วงหน้า ปกติจะเขียนไว้ท้ายๆของหน้าweb ของสินค้าชิ้นนั้นๆ ASUSก็เขียนไว้
                  Last edited by ohm27; 19 Mar 2009, 16:33:43.

Comment

ตอนซื้อของ...ได้เปิดกล่อง หรือตอนจ่ายตังค์ขอเทสดูป่าว ว่าตรงกับที่อยากได้

รึเค้าไม่ให้เปิดดูก่อนจ่ายตังค์ เหมือนบางค่าย

อ่านแล้วเศร้าใจ...รึจะขำดี...

ไปกินโฟโมสต์ รสสตอเบอรี่ต่อดีกั่ว

แคลเซี่ยมสูงงงงง

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                      ตอนซื้อของ...ได้เปิดกล่อง หรือตอนจ่ายตังค์ขอเทสดูป่าว ว่าตรงกับที่อยากได้

รึเค้าไม่ให้เปิดดูก่อนจ่ายตังค์ เหมือนบางค่าย

อ่านแล้วเศร้าใจ...รึจะขำดี...

ไปกินโฟโมสต์ รสสตอเบอรี่ต่อดีกั่ว

แคลเซี่ยมสูงงงงง

Comment

ย้อมไม่ย้อมไม่รู้ครับ แต่ผมซื้อบอร์ด M3A78-EM ได้ในราคา 2,500 ทั้งๆที่ผมทักท้วงแล้วว่าราคาไม่ใช่แน่ๆ..

ให้เช็คแล้วเช็คอีก ยิงบาร์โค้ดดูก็แล้ว พนักงานก็ยืนยันว่าราคา 2,500 จริงๆ หุหุ.. แบบนี้ก็สบายแมวเลย..

Comment

เวลาซื้อของคนส่วนใหญ่90%จะเทสอะไรเยอะแยะขนาดนั้นเลยหรือครับ

com7ก็มีส่วนผิดล่ะแบบนี้ นำเข้ามาอย่างเดียวโดยไม่ได้เช็คของให้ตรงตามสเปค หรือตั้งใจหว่า

Comment

ลากเองเลยครับ 780/925 พัดลมดี ลากผ่าน 800ไม่มีปัญหา

http://www.techpowerup.com/gpuz/dmybp/

Comment

ทางที่ดีจ่ายตังแล้วขอเทสเลยครับ
                              สมัยก่อนไปซื้อati9800proกว่าจะขอเทสได้ตั้งนาน
                              พอเทสก็ไม่ผ่านจริงๆ เขาก็หาตัวใหม่ใ้ห้ เกือบไปแล้วcom7

Comment

ยังมีคนต่อกระทู้อีกแฮะนึกว่าจบไปแล้ว

ถ้าผมเป็นเจ้าของกระทู้ ผมคงรู้สึกไม่ต่างกับเค้าครับเพราะ
                                - ล็อตแรกที่ออกมา ภาคจ่ายไฟเป็นดิจจิตอล ในเวบผู้ผลิตก็ยังเป็นตัวเดียวกับล็อตแรก แล้วทำไมตัวที่จขกท.ซื้อมาภาคจ่ายไฟเป็นอนาล็อค แถมสเปคก็ไม่ตรงตามที่เวบผู้ผลิตบอกไว้
                                - Com7คงไม่ผิดเพราะเป็นตัวแทนจำหน่าย จะไปโทษคงไม่ถูก การ์ดมายังไงก็ขายยังงั้น แต่ในเมื่อตัวการ์ดล็อตหลังมีการเปลี่ยนแปลงขนาดนี้ ทำไม่Com7ถึงไม่แจ้งกับร้านค้า หรือแจ้งหน้าเวบของตัวเอง ว่าสินค้าล็อตหลังมีการเปลี่ยนแปลง (หรือกลัวว่าแจ้งแล้วเด๋วการ์ดตัวเองขายไม่ออก) แ้ล้วCom7ได้มีการสอบถามไปยังผู้ผลิตหรือไม่ว่าเพราะอะไรถึงมีการเปลี่ยนแปลงในสินค้าล็อตหลัง

ตัวที่จขกท.ได้มาเป็นตัวPCSแน่นอน กล่องก็ระบุไว้ ซิงค์ก็ใช่ ไม่ผิดแน่นอน แต่ตัวการ์ดมันมีการเปลี่ยนแปลงจากโรงงานผู้ผลิตเอง
                                ถ้าคิดดีๆ เหมือนผู้ผลิตมันเอาเปรียบผู้บริโภคนะ เพราะมันเหมือนลดต้นทุนการ์ดลง ขายราคาเดิม คือสามารถเปลี่ยนแปลงได้โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า เปลี่ยนแปลงไปก่อน มีปัญหาอะไรก็ค่อยมาแก้ทีหลัง
                                เรื่องหาข้อมูลก่อนซื้อ ในกรณีของการ์ดตัวนี้ผมว่าหาข้อมูลไปก็เท่านั้น คือข้อมูลในเวบมันยังเหมือนเดิม(ภาคจ่ายไฟดิจจิตอล core/mem 780/925) แต่ตัวการ์ดจริงๆตอนนี้มันมีการเปลี่ยนแปลงไปแล้ว (เปลี่ยนเป็นภาคจ่ายไฟอนาล็อค core/mem 750/900)

ผู้บริโภคอย่างเราก็ต้องรับกรรมกันต่อไป ตราบที่ยังอยากใช้สินค้าประเภทนี้อยู่ อิอิ

Comment

Working...
                                X