Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องคอมรีเองช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องคอมรีเองช่วยด้วย

E8400/P5Q PRO/Ram 2G/HD4850/seagate 180g/PSU raidmax 630w
    เครื่องมัน รี เองครับ ลองเปลี่ยน ram แล้ว การ์ดจอก็ลองเอา 7300GT ใส่ก็ยังรีเอง ลง window 2-3รอบแล้ว(เปลี่ยนแผ่นลง) โดยเฉพาะตอนที่เล่นเกม Dota นี้ไม่รอดคับ ก็เลยไปเซตไม่ให้ XP รีเครื่องเองก็ปรากฏว่า มันขึ้นหน้าจอฟ้า 0=0000008E รบกวนผู้รู้ช่วยแก้ปัญหาให้ทีครับ

ไม่ใช่เป็นที่ตัว DotA หรอกเรอะ ลองหาแผ่นอื่นมาลอง

Comment

ลองแผ่นใหม่แล้วคับ ไม่ใช่แค่เกม Dota ที่ค้างอะงับ เล่นๆๆไปเครื่องรีเองเลย

Comment

ที่เคยเจอมา เครื่อง restart เองส่วนใหญ่เป็นที่แรม แต่เห็นบอกว่าเปลี่ยนแล้ว ก็น่าจะเหลือที่ CPU กะ บอร์ด แล้วก็อุปกรณ์ที่เสียบบนบอร์ด
        รึจะลอง Scan Ram ดูก่อน
        http://www.memtest86.com/memtest86-3.5.iso.zip
        โหลดมาแล้ว แตกไฟล์ ไรท์ ISO ลงแผ่น บูตเข้าไปลอง Scan ดู

Comment

PSU raidmax630w นี้มัน watt เต็มไหมอะคับ ว่าจะลองเปลี่ยนเป็น enermax450w แรมตอนแรกผมใส่ 1g*2 ของ carsair ตอนนี้เปลี่ยนมาใส่ของ kington2 g แถวเดียวแต่ก็ยังเป็น เซงมากมาย เป้นไปได้ไหมว่า Raidmax630w ที่ผมใช้มันจ่ายไฟไม่สม่ำเสมอ เพราะว่า โคตที่ผมเจอตอนขึ้นขอฟ้า 0=0000008E มันบอกว่าอาจจะเกิดจากแรม หรือ PSU หรืออุปกรณ์ที่เสียบกับบอร์ด เหนื่อยจิงๆ

Comment

Working...
          X