Announcement

Collapse
No announcement yet.

oz q9550 กับ gigabyte ep45 ud3r

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• oz q9550 กับ gigabyte ep45 ud3r

ผลลองลากบัส cpu 470 ได้ 3.99G
    ไฟแรมปรับ 2.1 แล้วที่เหลือ auto หมด พอดีเข้าเล่นเกมหนักๆ
    อย่าง fracry crysis gta 4 รวมๆกันได้ 1-2 ชั่วโมง
    มันร้อนไปที่ 84 องศา ซิ้งเดิมๆ (มันร้อนไปไหมคับ)
    อยากทราบว่าผม overclok ได้เสถียรหรือป่าว
    แล้ว CPU ควรร้อนไม่เกินเท่าไหร่คับ
    (ตอนนี้กลัว CPU ลาโลกเห็นมันร้อนมากๆเล่นปรับค่าปรกติก่อนรอผู้รู้มาช่วยคิด)
    ปล. overclock เป็นเพราะท่านวิกรช่วยแนะนำ ขอขอบคุณจากใจจริงเลย

ตอนนี้อยากลากให้ ได้ 3.4G ตามรูป ช่วยแนะนำด้วยว่าควรปรับเปลี่ยนตรงไหนนะครับ ที่ อยากได้เพราะเล่นห้องไม่มีแอร์แค่นี้คงไม่ร้อนมาก
    Attached Files
    Last edited by berserkzo; 16 Mar 2009, 19:05:39.

ไม่ได้เล่นในห้องแอร์แน่ๆเลย ถ้าเป็นผมน๊ะ(ถ้าเป็นผม) เล่นเกมส์แบบ3-4 เกมส์นี้น๊ะ ลากแค่ 3.5Ghz ก็พอ
    แล้วเลือกใช้ HD4870 ไม่ก็ GTX 280 ก็พริ้วแล้ว CPUไม่น่าจะถึง 65 องศา
    หรือพี่ข้างล่างว่าไง..อิอิ

Comment

ก็บอกไปไม่รู้กี่รอบแล้ว

Comment

84 ร้อนเกินไปครับ

Comment

3.6 ไฟ 1.34-1.35 ครับ ตอนนี้ใช้ไปก่อนท่านี้ครับ
          หาซิ้งดีๆแล้วค่อยใช้ 4.0G ครับ แค่บอกให้ลอง ว่าไปถึงครับ

CCF 1650 บาท เอาอยู่สบายๆ MOD ขายึดนิดหน่อยครับ แจ่มแน่นอนครับ

Comment

Working...
          X