Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเจ้าของกระทู้ชื่อ "ANUCHA9993" เข้ามาทางนี้ทีมีเรื่องจะถามครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเจ้าของกระทู้ชื่อ "ANUCHA9993" เข้ามาทางนี้ทีมีเรื่องจะถามครับ

อยากรู้ว่าตัวหนังสือที่มีแสงอะครับทำยังไงเหรอครับมาทำเองหรือว่ามีมาตั้งแต่ซื้อเคส และถ้าทำเองมีวิธีทำยังไงเหรอครับ มีรูปด้วยยิ่งดีนะครับชอบมาก ช่วยบอกทีนะครับ ท่านใดรู้และมีรูปช่วยเอามาลงให้ดูด้วยนะครับ (ดูตามรูปเลยครับ)

Thanks

มาแย้ว.....ว....พอดีเน็ตมีปัญหานิดหน่อย เดี๋ยวจะอธิบายให้อ่านนะครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ รอฟัง

Comment

อ้าวใหนละครับ
        เดาว่าเจาะแล้วติดอครีลิค+ไฟนะครับ

Comment

รอฟังครับ ...........................๐_O

Comment

เฮ้อ...วันนี้เหนี่อยมาก เน็ตหลุดบ่อยมาก SET อยู่ตั้งนาน เอาละวิธีผมง่ายนิดเดียวครับ เพียงแต่เอาเคสไปตัดเป็นตัวอักษร หรือรูป แล้วแต่เราละครับ ทีนี้เทคนิคให้มันเรืองแสงมีอยู่ว่า... ให้ทำกล่องมาครอบตัวอักษรที่เราทำไว้... เอาอคิลิคมาตัดแล้วต่อกัน(ใช้น้ำยาผสานพลาสติก)ตามรูปนะครับ..หรือจะเอาเหล็กแผ่นมาพับก็ได้นะครับแล้วแต่สะดวก...(ผมใช้เหล็ก) แล้วให้พ่นสีขาวข้างในประมานขาวด้านนะครับเพื่อช่วยในการกระจายแสง...แต่ถ้าใช้อะคิลิคทำแนะนำให้ใช้พลาสติกสีขาวติดแทนนะครับถ้าพ่นสีมันยากนะครับ...จากนั้นให้เอาหลอด LED มาใส่ข้างๆ.. อยากให้เรืองแสงสีอะไรก็ให้ใช้หลอดสีนั้น...จากนั้นนำกล่องที่ทำมาติดเข้ากับเคส...หลังตรงตัวหนังสือที่ต้องการจะให้เรืองแสง...จะทากาวหรือเจาะยึดน็อตแล้วแต่สะดวกครับ ...(ผมใช้ทากาวร้อนนะครับ แน่นกว่ากาวช้างอีก) .. TIP.อีกอย่างพยายามอย่าให้หลอด LED โผล่ออกมาให้เห็นนะครับ เดี๋ยวจะไม่สวยนะครับ ... อ้อลืมบอกไปอีกอย่าง ฝาเคสที่ตัดตัวอักษรหรือรูปให้เอาแผ่นอคิลิคแบบใสติดบริเวณตัวอักษรด้านใน.ป้องกันฝุนไม่ให้เข้าไปในเคสนะครับ เอาละครับทีนี้ก็สนุกกันได้เลยครับ ขอให้สนุกกับการ MODIFY นะครับ

Comment

ถ้าเจาะก็เนียนมากอ่ะครับ ขอรูปขั้นตอนการทำด้วยนะครับ

Comment

เข้าใจและครับ ขอบคุณมากครับ อิอิ

แต่ไม่รู้จะว่างทำเมื่อไรนี่สิ

Comment

ไปเจาตัวหนังสือที่ไหนอ่ะครับ หรือเจาะเอง ถ้าเจาเองเอาไรเจาะทำยังไงบ้างครับ

Comment

เจาะได้เนียนและสวยงามมาก

Comment

เอารูปมาให้ดูคราวนี้ละเอียดครับ ส่วนเรื่องเจาะรูให้เนียน ผมใช้ตัวช่วยครับ ประมาณว่าผมออกแบบเองบน AUTOCAD แล้วให้เครื่องจักร ตัดออกมาตามแบบที่เราต้องการ คือเครื่อง PUNCHING คล้ายๆเครื่องตัดเลเซอร์นะครับ แต่เครื่องนี้ใช้เป็นแม่พิพ์ตัดแทนครับ

Comment

เฮ้อ...วันนี้เน็ตผมได้พาหนะใหม่แล้วครับ ขี่เต่าชโลมน้ำมัน ช้า....แล้วหลุดบ่อยมาก

Comment

ขอบคุณท่าน ANUCHA9993 มากครับ แล้วผมจะให้ใครเจาะให้ดีกว่า กลัวพังจัง~

Comment

ขอบคุณครับผม อยากตัวเป็นลาวกราฟฟิกส์บ้างอ่ะครับ ผมอยู่แถวหน้ารามที่ไหนรับตัดบ้างอ่ะครับ แพงมั้ย

Comment

ติดสติ๊กเกอร์สีดำที่อคีริก แล้วตัดตัวอักษรเอา ลอกออก ก็ได้นะครับ ไม่ต้องลงทุน ฮี่ๆ

Comment

Working...
                              X