overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: ปัญหาน่ารำคาญคับ

OverclockZone Member fordsupra's Avatar

Default ปัญหาน่ารำคาญคับ

ผมล่ะเบื่อเด็กข้างบ้า่นจิงๆ มันชอบมาขอเล่น Hi5 แล้วก็ Msn มันบอกว่าเน็ตบ้านผมเร็วดี (ก็ใช่สิ ของผม 1 เม็ก TOT ของมันเน็ตบัตร)

พอจะมีโปรแกรมที่ทำให้เน็ตเข้าไม่ได้แบบชั่วคราวป่ะคับ (ถ้า Block เว็บ Hi5 โดยตรงเลยก็ดี) แล้วก็ Msn ด้วยอ่ะคับ (จะได้อ้างว่าเน็ตใช้ไม่ได้) ผมละรำคาญเอามากๆ ย้ำว่าแค่ชั่วคราวพอนะคับ

คือบางทีที่มันมา ผมแอบดึงสายแลนออกได้ทัน บางครั้งเราไม่ได้อยู่หน้าคอม มันมา มาก็เข้าไปเล่นเลย (ผมไม่ทันมันอ่ะ) ไม่ได้หวงอะไรหลอกนะ แต่ถ้าผมอยู่บ้าน 90% ผมก็จะนั่งอยู่หน้าคอม นอกนั้นแว๊บไปดูทีวีบ้าง อยู่ในครัวบ้าง (แต่พอมันได้เล่นแล้วมันเล่นยาวเลยอ่ะคับ บอกให้มันลุก มันก็บอกแปปนึง เด็กเวน)

ปล. เซ็งที่สุด

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

คอมบ้านเรา
    เเล้วไปให้มันเล่นทำไมครับ
    บอกว่าไม่ให้เล่น สิทธิของเจ้าของครับ!!

OverclockZone Member fordsupra's Avatar

ซะงั้น เกรงใจแม่มันอ่ะคับ คือบ้า่นผมไม่ค่อยมีคนอยู่บ้านอ่ะ แล้วก็ได้แม่มันช่วยคอยดูให้อ่ะคับ

แล้วแม่มันก็บอกกับผมว่า ให้น้องมันเล่นมั่ง เวงกำ ผมไม่อยากเสียน้ำใจเพื่อนบ้านกับแม่มันอ่ะึคับ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ถ้าเป็นผมนะ ตบกบาลเกรียนๆมันไปซัก1ที แล้วปล่อยมันเล่นต่อไป...

OverclockZone Member

เหอะๆ มีงี้ด้วย

เห้อออ โปรแกรมคับโปรแกรม

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

ไม่เคยเห็นโปรแกรมนี้เหมือนกัน

ถ้าแม่สั่ง คงไปห้ามอะไรไม่ได้ล่ะครับ ปล่อยเด็กไป

ชั่วร้ายหน่อย ก็ให้เค้าเล่นไปเรื่อยๆ พอเล่นเสร็จแอบเอาไวรัสลงเครื่องตัวเอง แล้วบอกเด็กว่า
    "น้องทำเครื่องพี่ติดไวรัสนะ ต่อไปนี้ห้ามเล่น M กับ Hi5 อีกเพราะมันมีไวรัส มิงั้นฟ้องแม่"

ปล.ก่อนทำ Back up งานก่อน

OverclockZone Member jackpha's Avatar

ลอง Disable ระบบ Lan ก็ได้ เวลาจะเล่นก็ Enable ก็เล่นได้ปกติแล้ว
    หรือไม่ก็ Set Internet option ให้มัน connect ผ่าน proxy เท่านี้ก็จะต่อ net ไม่ได้แล้ว

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ใส่ gateways มั่วๆสิ

ทำ bat swap file ไว้

อิอิ

วิธีทำหาใน siamcafe.net

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

เอาตัว bat file ไปใส่ start up เลย

เวลาเราจะเล่นค่อย แก้กลับ

Quote Originally Posted by X1950Pro View Post
    เอาตัว bat file ไปใส่ start up เลย

เวลาเราจะเล่นค่อย แก้กลับ
    ผมไม่เก่ง network ซะด้วยสิ ขอแบบละเอียดๆ

ปล. ขอบคุณคับ

OverclockZone Member pooparat's Avatar

โปรแกรมคงไม่มีหรอกคับ เพราะว่า HI5 ใช้ port 80 ส่วน MSN ก็แล้วแต่ verion แต่ปัญหาคือว่า ต่อให้ block port ได้มันก็จะทำให้ตัวท่านเองก็ใช้ไม่ได้ไปด้วยเหมือนกัน ถ้าจะทำตัวดัก package ก็ลำบากคับต้องไป set router ส่วนตัวผมก็ทำไม่เป็นด้วย แต่เพือ่นที่จบวิศวคอมด้วยกันมามันเคยเล่าให้ฟัง
    แนะนำนะคับ อย่าขี่ช้างจับตั๊กแตน ปัญหาอยู่ทีเด็กข้างบ้านผมว่าใช้วิธีหลอกเด็กดีก่าคับ เช่น เปลี่ยน path MSN ให้ตัว shortcut ใช้งานไม่ได้ ส่วน hi5 ก็อาจจะเข้าไป account มันแล้วเปลี่ยน password มันให้ login ไม่ได้ แบบนี้ง่ายกว่าคับ

โมเดมรุ่นไรอ่ะ อาจจะไปตั้งในโมเดมได้นะ

OverclockZone Member immortalpao's Avatar

ดึงสายโทรศัพท์ออก 55+

หาโปรแกรมประเภท internet security แล้วสั่ง IE/FF/MSN ห้ามต่อเนต...
    วิธีนี้ผมใช้กรณีไม่ต้องการให้โปรแกรมหลายๆตัว(ที่ไม่ได้ซื้อมา...แต่แพง)ห้ามอัพเดทครับ

OverclockZone Member teezaa69's Avatar
    พิงค์คอมพิวเตอร์ เบตง ยะลา

Quote Originally Posted by jackpha View Post
    ลอง Disable ระบบ Lan ก็ได้ เวลาจะเล่นก็ Enable ก็เล่นได้ปกติแล้ว
    หรือไม่ก็ Set Internet option ให้มัน connect ผ่าน proxy เท่านี้ก็จะต่อ net ไม่ได้แล้ว
    ตามท่านนี่คับ ง่ายสุด

ผมใช้ Router ของ Speedtouch อ่ะคับ ไม่เคยเซ็ต

ตะกี้มันก็มาขอเล่น แต่ผมบอกจะนอน มันตื้อสักพักใหญ่ๆ แล้วมันก็ไป (ก็คนจะนอน ไอ้นี่)

ปล. ขอบคุณทุกคนนะคับ

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

งั้นเอาง่ายๆตามวิธีผมดูไหมครับ

จัดการเปิดโหลดบิททิ้งไว้เลยครับ รับรองเข้า Hi5 ได้อืดมากๆ แต่ยังคงเลน msn ได้นิดๆ - -

OverclockZone Member pooparat's Avatar

Quote Originally Posted by Open View Post
    งั้นเอาง่ายๆตามวิธีผมดูไหมครับ

จัดการเปิดโหลดบิททิ้งไว้เลยครับ รับรองเข้า Hi5 ได้อืดมากๆ แต่ยังคงเลน msn ได้นิดๆ - -
    อันนี้ idea ดีจิงคับ เปิดบิต Hi5 เล่นอืดกว่าเน็ต 56K อีกคับ แต่ msn ต้องทำใจ

ผมใช้โปรแกรม internet lock ครับ
    อยากให้ โปรแกรมไหนต่อเน็ตไม่ได้ก็แอดได้เลย
    จะเซ็ตให้มันถามพาสเวิสตอนเปิดโปรแกรม หรือจะให้เปิดได้แต่ต่อเน็ตไม่ได้ก็เซ็ตได้หมด
    สนใจก็ pm e-mail มาครับ เดี๋ยวส่งให้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks