Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า i7 ใช้ไฟแรมเกิน 1.65v นี่จะเป็นไรมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า i7 ใช้ไฟแรมเกิน 1.65v นี่จะเป็นไรมั๊ยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ

อ่าไม่ทราบเหมือนกันนะครับเพราะไม่เคยใช้ของเทพๆ555 รอผู้รู้มาตอบละกันนะครับ สเปคท่านสุดโขเลย

Comment

เท่าไหร่ละนิ- -''

5-6หมื่นอ่ะดิ..

Comment

60,440.- ครับ

ปล. สรุปแล้วถ้า i7 ใช้ไฟแรมเกิน 1.65v นี่จะเป็นไรป่าวครับ

Comment

สำหรับคนทั่วไปจะ oc ก็ต่อเมื่อ

1.เครื่องช้าทำงานไม่ทันใจ เล่นเกมส์กระตุก
          2.มันตกรุ่นแล้วอ่ะ อยากลอง oc เผื่อจะแรงเท่าของใหม่
          3.ประกันหมด oc ไปให้มันพังไปเลย

ในกรณีนี้หากเสียขึ้นมา ก็ควรเตรียมใจไว้ก่อนแล้ว

ยัดไฟไปเลย ^^" ไม่ลองไม่รู้

Comment

อ่ะรอท่านต่อไป..............ก็แล้วกัน

Comment

อยากรู้ มันต้องลอง อิอิ

Comment

ลองเด่วแต๊บขึ้นมา แล้วร้อง - -"

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
                  สำหรับคนทั่วไปจะ oc ก็ต่อเมื่อ

1.เครื่องช้าทำงานไม่ทันใจ เล่นเกมส์กระตุก
                  2.มันตกรุ่นแล้วอ่ะ อยากลอง oc เผื่อจะแรงเท่าของใหม่
                  3.ประกันหมด oc ไปให้มันพังไปเลย
                  ของผมไม่ได้อยู่ใน กฏ 3 ข้อนี้อ่ะ

ผม clock เพื่อจะได้เป็นการทดสอบประสิทธิภาพของอุปกรณ์
                  เพื่อจะได้ส่งข้อมูลให้พวกพัฒนาอุปกรณ์เหล่านั้น ได้รู้ถึงข้อบกพร่อง จะได้นำไปปรับปรุงต่อ
                  ดังนั้นคนอย่างผมถือว่าเป็นกำลังสำคัญในการขับเคลื่อนวงการ computer hardware เลยครับ
                  intel หรือ asus ก็ต้องมาฟังพวกเรานัก clock ครับ

พูดเล่นแต่จริงนะ 5 5 5

ป่าวหรอกความจริงผม clock สนุกๆครับ วงการนี้มันยังมีอะไรอีกเยอะให้ศึกษาเรียนรู้ และผมรู้สึกสนุกครับ
                  มีโอกาสก็จะหาซื้อส่วนที่แรงกว่ามาใส่อยู่ตลอดเวลา

Comment

ควรจะระบุนะว่าไฟอะไรแต่ที่ผมอ่านเจอมาไฟแรมเกิน1.65 อาจทำให้CPU เสียหายแค่นั้นเอง แต่บางท่านบอกว่าเกินได้ไม่เปนไรแร้วแต่วิจารญาณ

Comment

อาของผมลองแล้วครับ

cpuเอ๋อเลย

ขอบอกอย่า!ลอง ตอนแรกอาจไม่เป็นไร นานๆ แต๊บ

ได้ซื้อใหม่

Comment

Working...
                      X