Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูชุดน้ำชุดนี้ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูชุดน้ำชุดนี้ให้หน่อยครับ

ผมจัดเองครับ ใช้กับซีพียูอย่างเดียวนะครับ
    Swiftech Apogee-GT Extreme
    Thermaltake P500 Pump
    Swiftech MCRES-MICRO Thank
    Thermaltake Aqua TMG1
    Swiftech Barb Chrome Fitting

ผมมีคำถามด้วยครับ
    1.ชุดนี้เป็นยังไงบ้างครับ ใช้แล้วจะเย็นหรือป่าว
    2.ปั๊มใช้กับซีพียูอย่างเดียวแรงพอหรือป่าวครับ
    3.แล้ว Fitting ตัวนี้ดีหรือป่าวครับ
    4.แล้วสายยางใช้ขนาดเท่าไรดีครับ มันมี 1/2 กับ 3/8 ใช่ป่ะครับ
    5.สายยาง 1/2 กับ 3/8 อันใหนมันใหญ่กว่ากันครับ

ขอบคุณครับ

ผมใช้
    เหมือน ท่าน แล้วก็ หม้อน้ำ 2ลุก ไปดูเอาแล้วกันจิ้มๆ

Comment

Originally posted by leam5000 View Post
      ผมใช้
      เหมือน ท่าน แล้วก็ หม้อน้ำ 2ลุก ไปดูเอาแล้วกันจิ้มๆ
      ขอบคุณครับ

Comment

ตัวนี้ไม่เวิร์ค คับ สายก็แนะนำ 1/2 ใหญ่กว่า

Comment

Originally posted by SatoKaiba View Post
          ตัวนี้ไม่เวิร์ค คับ สายก็แนะนำ 1/2 ใหญ่กว่า
          แล้วใช้ตัวใหนดีครับ ผมจะเอาตัวนี้ดีใหม http://www.tkcom99.com/product_detai...1&s_cat_id=119 มีขายมือ 2 อยู่

Comment

Originally posted by vibe View Post
            แล้วใช้ตัวใหนดีครับ ผมจะเอาตัวนี้ดีใหม http://www.tkcom99.com/product_detai...1&s_cat_id=119 มีขายมือ 2 อยู่
            น่าจะแล่มกว่านะ (ดูราคาด้วยเด้อ)อิอิ

Comment

Originally posted by >!eNg_* View Post
              น่าจะแล่มกว่านะ (ดูราคาด้วยเด้อ)อิอิ
              ขาย 1600 ครับ

Comment

ลองเสนอนะหาซื้อได้ในไทย
                บล๊อค CPU Swiftech Apogee-GT Extreme
                ปั่ม Swiftech MCP355 12VC Pump
                แท๊ง Swiftech MCRES-MICRO
                หม้อน้ำ Swiftech MCR-220 Radiator 2Fan
                สายยาง1/2 ฟิตติ้ง1/2
                ทั่งหมดนี้ใช้สาย1/2ครับ แจ๊มแน่นอน แต่ขอบอกนะว่าสายยาง1/2ไม่มีขายในไทยนะ แต่คนในนี้เวปนี้มีขายครับ ลงทุนชุดนี้ใช้ยาวเลยครับ

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
                  ลองเสนอนะหาซื้อได้ในไทย
                  บล๊อค CPU Swiftech Apogee-GT Extreme
                  ปั่ม Swiftech MCP355 12VC Pump
                  แท๊ง Swiftech MCRES-MICRO
                  หม้อน้ำ Swiftech MCR-220 Radiator 2Fan
                  สายยาง1/2 ฟิตติ้ง1/2
                  ทั่งหมดนี้ใช้สาย1/2ครับ แจ๊มแน่นอน แต่ขอบอกนะว่าสายยาง1/2ไม่มีขายในไทยนะ แต่คนในนี้เวปนี้มีขายครับ ลงทุนชุดนี้ใช้ยาวเลยครับ
                  ขอบคุณมากๆครับ
                  แล้วปั๊ม Swiftech MCP355 12VC Pump กับ Thermaltake P500 Pump ตัวใหนดีกว่ากันครับ ตัวแรกราคาแพงกว่าตัวที่ 2 เยอะเลยนะ
                  อีกเรื่องครับที่บอกว่าสายยาง 1/2 ไม่มีขายในไทยแล้วผมจะหาได้ที่ใหนครับ รบกวนด้วยครับ

Comment

Swiftech MCP355 สิครับ อย่าไปเล่นเลยปั่ม500ลิตรอะซื้อมาก้เหมือนเอาเงินโยนทิ้งอะ Swiftech MCP355 ตัวรอง 655ตัวTOPครับ
                    สายยางติดต่อท่าน บิวเลยครับของมีตลอด Userนี้ครับ witchtuya
                    Last edited by pungpond999; 18 Mar 2009, 11:03:38.

Comment

ที่ Tk ยังมีแท้ง Swictech ขายอยู่ป่ะ

Comment

ผมมีขายนะครับ ถ้าเอา PM มาบอกนะครับ มีครบทุกอย่าง ใหม่เอี่ยมอยู่ครับ

Originally posted by kengza16 View Post
                        ที่ Tk ยังมีแท้ง Swictech ขายอยู่ป่ะ

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
                          Swiftech MCP355 สิครับ อย่าไปเล่นเลยปั่ม500ลิตรอะซื้อมาก้เหมือนเอาเงินโยนทิ้งอะ Swiftech MCP355 ตัวรอง 655ตัวTOPครับ
                          สายยางติดต่อท่าน บิวเลยครับของมีตลอด Userนี้ครับ witchtuya
                          ขอบคุณมากๆครับท่าน

Originally posted by kengza16 View Post
                          แท้งที่ว่าใช่ตัวนี้หรือป่าวครับ http://www.tkcom99.com/product_detai...1&s_cat_id=119 มันไม่มีขายแล้วหลอ

Comment

ผมว่า แท้ง หน้าจะมีขายนะครับแต่ปั้งนี้คงมีแต่ 655 355 ขายดี มากไม่เคยซื้อทันซักที

ผมแนะนำเล่นปั้ม 355 ดีกว่าครับถ้าไม่แรงก็ซื้อ ฝาโมมาใส่ได้ครับรับรองโครตแรงเลยท่าน
                            Last edited by soundpak; 18 Mar 2009, 12:14:06.

Comment

Originally posted by soundpak View Post
                              ผมว่า แท้ง หน้าจะมีขายนะครับแต่ปั้งนี้คงมีแต่ 655 355 ขายดี มากไม่เคยซื้อทันซักที

ผมแนะนำเล่นปั้ม 355 ดีกว่าครับถ้าไม่แรงก็ซื้อ ฝาโมมาใส่ได้ครับรับรองโครตแรงเลยท่าน
                              ขอบคุณครับ สรุปผมเอาปั๊ม 355 ดีกว่า

Comment

Working...
                              X