Announcement

Collapse
No announcement yet.

amd เล่น Freestyle ไม่ได้อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• amd เล่น Freestyle ไม่ได้อะครับ

amd ของผม เล่น Freestyle Online (เกมแข่งบาสออนไลน์อะ)ไม่ได้อะครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรเป็นที่ซีพียูจะเกี่ยวรึเปล่าหรือจะเป็นกับ software ครับใครรู้บอกที
    ตอนนี้ใช้ sempron le-1100 1.9GHZ อยู่ครับ เอ้อพรุ่งนี้จะซื้อซีพียูหรือการ์ดจอดีครับเดือนนี้เลือกได้อย่างเดียวต้องรอเดือนหน้าอยากเล่นเกมหนุกๆอะครับ ซีพียูก็ sempron le-1100 1.9GHZ เน่าๆ นี่แหละครับการ์ดจอก็ใช้ HD 2100(RS740) เน่าๆครับ ซีพียูกะจะเปลี่ยนเป็น X2
    5000+ ถ้าการ์ดจอจะซื้อ hd 3650 มาใส่ ซื้ออันไหนก่อนดีแทงยู ครับ

น่าจะเป็นที่ตัว Software นะครับ

Comment

ใช้ windows อะไรอยุ่อ่าคับ ถ้า vista กับ win7 เล่นไม่ได้นะคับเท่าที่ผมเคยลองมา

Comment

อาการเป็นแบบไหนครับ ที่ว่าเล่นไม่ได้ และใช้ Windows อะไรอยู่

Comment

เวนกัน งงเลย AMD เล่น freestyle ไม่ได้ เพิ่ง เคย รู้นะเนี่ย หุหุ

Comment

Vista SP2 ผมใช้อยู่ เล่นได้นะ

Comment

ซอฟแวร์ครับเป็นที่ตัวโหลดการ์ดของเกมกับตัวเอนตี้ไวรัสมันไม่ค่อยถูกกันเป็นกันบ่อยๆในหลายๆคน
              อย่าไปโทษฮาดแวร์เลยครับ

Comment

อาการมันยังไงล่ะ อาการๆ อาการๆ

Comment

ผมยังเล่นได้
                  แต่โครตตุกเลย(พอดีเนตกาก)

Comment

ทำให้นึกถึงเรื่อง AMD มีปัญหากับ Excel เลย

Comment

อาการครับ ขออาการโดยละเอียดหน่อย

อาจจะเป็นที่ ตัวการ์ดมันก็ได้ intel ก็เป็น(เครื่องชาวบ้าน)
                      รันเกมส์ไม่ขึ้นเลย เป็ฯแว็บเดียวแล้วหาย

ไปเอาไฟล์เครื่องอื่นมาทับ เล่นได้ซะงั้น

Comment

-*- เห้อ AMD นี่ห่วยจริงๆ ไม่ไหวๆ (เหอๆ)

Comment

ลอง Uninstall โปรแกรมแอนตี้ไวรัสออกครับ

แล้วลองดูว่าเล่นได้ลื่นกว่าเดิมไหม

ถ้าลื่นกว่าเดิม ก็เปลี่ยนโปรแกรม แอนตี้ไวรัสซะ

เท่าที่ลอง
                          mcafee กับ winclam จะโอเคนะครับ
                          แต่ avg กับ nod รู้สึกปัญหาจะเยอะ

ส่วนถ้าจะซื้อ ผมแนะนำ ซื้อ PSU ก่อนครับ(ฮา)
                          เอาเมพๆ ไ้ว้ จะอัพอะไรตามหลังก็สบายใจ

Comment

MAD นี่มันน่า....ใช้ จริงๆ
                            ลองลง xp sp2 หรือ 3 จะดีกว่าครับ ถ้าจะเล่นเกมนะ

Comment

..หุๆ แพะ

Comment

Working...
                              X