Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะเปลี่ยน M/B ใหม่ อ่่ะ ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะเปลี่ยน M/B ใหม่ อ่่ะ ช่วยทีครับ

ผมว่าจะเปลี่ยนจาก AUSU M3A78-CM ซื้อมาใช้ได้ 3 เดือนพอดี เป็น ECS A780GM-A BLACK
    ดีไหมครับหรือว่ายังไงช่วยแนะนำทีครับ
    ปล. CPU ผม AMD 5200+ ครับ
    ขอบคุณครับ

ASUS M3A78-CM น่าเล่นกว่า แล้วจะเปลี่ยนไปทำไมหละครับ เอาเงินไปอัพอย่างอื่นดีกว่าครับ หรือไม่ก็รอเก็บตังค์เปลี่ยนเป็น AM3 เลยครับ

Comment

อืมรอผู้ต่อไป

Comment

Originally posted by boyro View Post
        ASUS M3A78-CM น่าเล่นกว่า แล้วจะเปลี่ยนไปทำไมหละครับ เอาเงินไปอัพอย่างอื่นดีกว่าครับ หรือไม่ก็รอเก็บตังค์เปลี่ยนเป็น AM3 เลยครับ

เห็นด้วยครับ จะเปลี่ยนบอร์ดแต่เล่น CPU ตัวเดิม ส่วนมากเห็นแต่เปลี่ยน CPU กัน หรือว่าจะเอามา CLOCK ลองมองแรมมั่งหรือยัง

Comment

แล้วแต่ครับ มีเงินก็เปลี่ยนไปโล้ด 555 (ตอบกวนไหม อิอิ ) .. ++

ถ้าเป็นผมยังไม่เปลีย่นดีกว่านะ อันเดิมก็ดีหนิครับ โอเคแรงแล้ว .. ++

แต่เอ..ไม่แน่ใจบอร์ดนี้มันล๊อคตัวคูณหนิ ถ้าไม่เล่นพวกลงท้ายด้วย +BE ถึงจะปรับตัวคูณได้( หรือเปล่าไม่แน่ใจ ) .. ++

รอผู้รู้ต่อไป .. ++

Comment

ASUS M3A78-CM ดีกว่า ถามกลับมั้ง เเล้วเหตุผลที่จะเปลี่ยนเพราะ ?

Comment

Originally posted by supoth View Post
              ASUS M3A78-CM ดีกว่า ถามกลับมั้ง เเล้วเหตุผลที่จะเปลี่ยนเพราะ ?
              Ecs สีบอร์ดมันจ๊าบมั้งท่าน .. ++

555 .. ++

Comment

Originally posted by protojang View Post
                อืมรอผู้ต่อไป
                ไม่ต้องรอหรอกครับ การที่ท่านจะเปลี่ยนจาก ASUS M3A78-CM มาเป็น ECS A780GM-A มันเป็นการลดสเปคนะท่าน

ASUS M3A78-CM รองรับ CPU 140W OC ได้ดีกว่า

ECS A780GM-A รองรับ CPU 95W ไม่สามารถปรับตัวคูณ CPU ได้ ถ้าไม่ใช่ CPUตระกูล BE

แต่ถ้าชอบของดำ ก็จัดไปครับ ความเสี้ยนไม่เคยปราณีใครครับ เห้อๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

สวัสดีครับ
                  ถ้าจะขายผมขอซื้อต่อนะครับpmมาได้หรือโทรมาก็ได้ครับ 0812519280 ชื่อใหม่ครับ
                  ผมกำลังหัดโอเวอร์คล็อกอยู่อยากลองเล่นดูครับ

Comment

ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ

Comment

ของเดิมดีอยู่แล้ว..

Comment

จับเหตุผล จขกท ไม่ได้ว่าอยากเปลี่ยนเพราะอะไร เพราะมันเท่าเดิมเลยคับ หรือว่าอยากใช้การ์ดออน แรงๆ

Comment

ASUS M3A78-CM ได้ HD3100

ECS A780GM-A ได้ HD3200

ต่างกันที่ Crossfire เท่านั้นมั้ง

Comment

หุหุ ไม่เปลี่ยนแล้วครับขอบคุณครับ

Comment

แลกกับของผมไหมครับ^^

Comment

Working...
                              X