Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B M3A ใส่ Phenom II 940 มีปัญหาอะไรมั้ยครับ รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B M3A ใส่ Phenom II 940 มีปัญหาอะไรมั้ยครับ รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ

รบกวนทีครับคือไม่แน่ใจครับว่าถ้ายัด น่อม940 ลงm3a แล้วจะมีปัญหาอะไรมั้ย

หรือต้องเป็นบอร์ดรุ่นใหม่กว่านี้ครับ

ถ้ามีแนะนำทีครับ งบประมานไม่เกิน 4000 ครับ

ขอเชิญผู้รู้มาตอบทีครับ

Phenom II 940 ผมว่าหาบอร์ดตัว 5พันปลายๆ(ที่ขายอยู่ตอนนี้)หรือสูงกว่านั้นดูจะเหมาะกับมันมากกว่า

พวกชิพ 790FX หรือ GX (SB750) ประมาณนี้ครับ

Comment

หรือถูกสุด อีก 800 ไหวไหมครับ Gigabyte GA790GX ครับ 4800

Comment

M4A78

Comment

Gigabyte GA790GX เห็นด้วยกับท่านวิกรเพราะมันได้ไรที่ดีกว่า
          แต่ถ้าตอบตามโจทย์ก็ M4A78 PRO 3,880 เพราะมันได้ตามงบ

Comment

ขอบคุณครับอีก800น่าจะไหวครับ

โอ้เกือบไปแล้วเรา จะเอา พี่น่อม2 ยัดใส่m3aซะและ ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
            X