Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านๆทำความสะอาด ฟิน กันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านๆทำความสะอาด ฟิน กันยังไงครับ

เห็นมันเริ่มๆดำ และฝุ่นเกาะด้านในเป่าไม่หมด ท่านๆทำความสะอาดกันยังไงหรอครับ

แช่โค๊กเอาครับถ้ามันเคลือบโครเมียมมาน่ะ ทิ้งไว้ซักพัก เอาขึ้นล่างออก เหมือนใหม่เลย

Comment

ให้ปั๊มมันเอาลมเป่าให้นะครับ

sigpic

Comment

ทำเหมือนกันเอาลมเป่าครับ
        สะอาดเลยครับ...ฝุ่นกระจายเลย

Comment

ผมใช้ตัวนี้ฉีดครับ ซิ้งค์ U120EX กระป๋องนี้ซื้อจากร้านอมร ราคาประมาณ 250 บาท
          ฉีดปุ๊ปแห้งไวครับ มันแห้งเองเลยภายในไม่กี่วินาที เงาขึ้นเลย
          และยังเอาไว้ใช้ฉีดทำความสะอาดเมนบอร์ด การ์ดจอ หรืออุปกรณ์อิเล็กทรอนิคส์อื่นๆได้ีอีก

Comment

ของผมจับกดน้ำในกะละมังครับ แล้วใช้สเปรย์ทำความสะอาดคราบบนอิเล็กทรอนิกส์ฉีดครับ ทิ้งไว้สักพักแล้วจับมันล้างน้ำอีกที
            วิธีเหมือนท่านCaptain MiKE แต่สเปรย์คนละยี่ห้ออ่ะครับ
            อย่าใช้น้ำยาล้างห้องน้ำ หรืออะไรที่มีฤทธิ์เป็นกรดรุนแรงครับ เพราะมันจะเกิดคราบด่างขาวๆ ทูนิคผมโดนไปแล้ว - -" ฟินเสียเพราะยาล้างห้องน้ำ

Comment

เอาไดแอร์เป่า แล้วเอาเปรงทาสีปัดอีกที

Comment

TB อ่ะนะ ใช้แปรงสีอ่อนๆ ยาวๆ ปัดฟิน ส่วนด้านบน ดำๆ เงาๆ ใช้น้ำยาเช็ดคอมเช็ดๆๆๆๆๆ เงาเหมือนใหม่เลย แต่ยุ่งยากหน่อย

Comment

แช่โซดาเลยท่าน อิอิ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
                    แล้วถ้าเราเอาพวก สเปย์ที่เคลือบเงามาพ่นใส่พินจะทำให้ระบายความยากขึ้นปล่าวครับ

Comment

Originally posted by Captain MiKE View Post
                      ผมใช้ตัวนี้ฉีดครับ ซิ้งค์ U120EX กระป๋องนี้ซื้อจากร้านอมร ราคาประมาณ 250 บาท
                      ฉีดปุ๊ปแห้งไวครับ มันแห้งเองเลยภายในไม่กี่วินาที เงาขึ้นเลย
                      และยังเอาไว้ใช้ฉีดทำความสะอาดเมนบอร์ด การ์ดจอ หรืออุปกรณ์อิเล็กทรอนิคส์อื่นๆได้ีอีก

ป๋องนี้ผมก็ใช้

Comment

Originally posted by omyimtogo View Post
                        ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
                        แล้วถ้าเราเอาพวก สเปย์ที่เคลือบเงามาพ่นใส่พินจะทำให้ระบายความยากขึ้นปล่าวครับ
                        ไม่ครับ ระบายความร้อนปกตินะ พ่นทิ้งไว้แล้วก็ล้างออกอ่ะครับ

Comment

Originally posted by kewberoz View Post
                          ของผมจับกดน้ำในกะละมังครับ แล้วใช้สเปรย์ทำความสะอาดคราบบนอิเล็กทรอนิกส์ฉีดครับ ทิ้งไว้สักพักแล้วจับมันล้างน้ำอีกที
                          วิธีเหมือนท่านCaptain MiKE แต่สเปรย์คนละยี่ห้ออ่ะครับ
                          อย่าใช้น้ำยาล้างห้องน้ำ หรืออะไรที่มีฤทธิ์เป็นกรดรุนแรงครับ เพราะมันจะเกิดคราบด่างขาวๆ ทูนิคผมโดนไปแล้ว - -" ฟินเสียเพราะยาล้างห้องน้ำ
                          +1000000000 ครับ

โดนมาเหมือนกันครับ
                          ทองแดงเงาวับ
                          แ่ต่ fin โดนกรดกัด เป็นด่างขาวๆ แล้วผิวก็เป็นเหมือนมีฟองๆเต็มไปหมด
                          แต่ยังใช้การได้ดีนะครับ
                          เพียงแต่ไม่หล่อเหมือนเคย

เซ็ง ...

Comment

Originally posted by Captain MiKE View Post

อยู่ขอนแก่นแน่เลย ร้านอมร คนบ้านเดียวกัน

Comment

แล้วถ้าเป็นฟินแบบ True Black ล่ะครับใช้สเปรย์กระป๋องแบบข้างบนได้หรือเปล่า สีดำมันจะลอกไหมครับ

Comment

Working...
                              X