Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์อยู่แล้วก็ค้าง ทั้ง ๆ ที่เมื่อก่อนไม่เคยเป็น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์อยู่แล้วก็ค้าง ทั้ง ๆ ที่เมื่อก่อนไม่เคยเป็น

เกิดปัญหาอย่างรุนแรงครับผม...เนื่องจากเมื่อก่อน เครื่องตัวนี้ Hardware กับ Software ทุกอย่างเหมือนเดิม แต่จู่ ๆ ก็เล่นเกมส์ที่เคยเล่นไม่ได้อ่าคร๊าบบบ อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไร ทั้ง ๆ ที่ DirectX ก็ลงแล้ว Driver ทุกอย่างก็ลงแล้ว....หรือว่า การ์ด Fi-Wi มีส่วนในการทำให้เครื่องค้างครับผม?? เพราะเพิ่งไปใส่เพิ่มขึ้นมา รบกวนหน่อยนะคร๊าบบบบบบ

Originally posted by ningkungz View Post
    เกิดปัญหาอย่างรุนแรงครับผม...เนื่องจากเมื่อก่อน เครื่องตัวนี้ Hardware กับ Software ทุกอย่างเหมือนเดิม แต่จู่ ๆ ก็เล่นเกมส์ที่เคยเล่นไม่ได้อ่าคร๊าบบบ อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไร ทั้ง ๆ ที่ DirectX ก็ลงแล้ว Driver ทุกอย่างก็ลงแล้ว....หรือว่า การ์ด Fi-Wi มีส่วนในการทำให้เครื่องค้างครับผม?? เพราะเพิ่งไปใส่เพิ่มขึ้นมา รบกวนหน่อยนะคร๊าบบบบบบ
    รอผู้รู้ครับ ท่าน เอาใจ ช่วย ครับ ท่าน

Comment

spec ?

Comment

CPU : Q8200 Core 2 Quad 2.33gb
        Mainboard : P5Q SE
        Ram : 4 GB
        VGA : 9600GT งับ
        ลง DirectX 9C ไปแล้วและก็
        เพิ่งลง Driver การ์ดจอตัวใหม่ ก็ยังเกิดปัญหาอยู่ดีงับ...
        เป็นที่การ์ดจอหรือเปล่าครับ
        ปล.ลองถอด พอร์ทFi-Wire ดูแล้ว ก็ยังเกิดอาการครับ

Comment

PSU มีส่วนหรือเปล่าครับ เครื่องผมก็เคยเป็น ผมก็เลยเปลืยน PSU ใหม่เป็น 550 Watt
          ก็เล่นเกมส์ได้ปกติ

Comment

Originally posted by gret View Post
            PSU มีส่วนหรือเปล่าครับ เครื่องผมก็เคยเป็น ผมก็เลยเปลืยน PSU ใหม่เป็น 550 Watt
            ก็เล่นเกมส์ได้ปกติ
            อ่า ถ้า PSU มีส่วนมันน่าจะเป็นมาตั้งแต่ตอนแรก ๆ หรือเปล่าครับ เพราะคอมผมเพิ่งซื้อมาไม่นาน ยังไม่ถึง 2 เดือนเลยอ่า....

Comment

window เปล่าครับ

Comment

ก็ลองเอาการ์ด Fi-Wi ออกครับดูว่าหายหรือปล่าว ถ้ายังก็ลองลงosไหม่ดูครับ หรือ restore ครับ

Comment

อาจจะเป็นวินโดนะครับ

Comment

Originally posted by tor.555 View Post
                    ก็ลองเอาการ์ด Fi-Wi ออกครับดูว่าหายหรือปล่าว ถ้ายังก็ลองลงosไหม่ดูครับ หรือ restore ครับ
                    ลองทำทั้ง 2 วิธีการแล้วครับไม่หาย......เอาการ์ด Fi-Wi ออกแล้ว มันเล่นได้นานขึ้นนิดหน่อย...
                    ตอนนี้พอเล่นได้แล้วครับ....หลังจาก Defragment เครื่องไป = = ......
                    ปล. งงเหมือนกันว่าทำไมมันได้ -*-

Comment

Working...
                    X