overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 8 of 8

Thread: รบกวนตรวจเช็คสเปคครั้งสุดท้ายครับ พรุ่งนี้ซื้อแล้ว

OverclockZone Member takumika's Avatar

Smile รบกวนตรวจเช็คสเปคครั้งสุดท้ายครับ พรุ่งนี้ซื้อแล้ว

รบกวนพี่ๆในนี้ด้วยนะครับ การใช้งานก็จะส่วนมากเล่นเกมส์ ตัดต่อบ้าง พิมพ์งาน ใช้งานไม่หนักเพราะคงไม่เปิดหลายๆอย่างพร้อมกัน งบคงอยู่ในราว 12000+-1000 บาทครับ ไม่รวมจอ
    ----แล้วอีกอย่างนะครับถ้าสำหรับมือใหม่มากๆแบบยังไม่เคย OC เลยถ้าจะลอง E5200 ไปซัก 2.7-2.8 โดยใช้โปรแกรมในwindowเอาน่ะครับ จะพอไหวไหม ไม่กล้าไปลองผิดลองถูกแก้ในbiosน่ะครับ เพราะสเปคแค่นี้ก็เก็บเงินซื้อนานอยู่เหมือนกัน

อันนี้สเปคนะครับ

Duo Core E5200
    ASUS P5KPL-AM
    KINGSTON 1/800 *2
    ASUS 4670 DDR3 512MB (การ์ดตัวนี้กับ HIS 4670 IceQ ตัวไหนน่าสนกว่ากันครับ)
    WESTERN DIGITAL 320GB
    ตัวนี้PSUธรรมดาติดเคสเอาอยู่ไหมครับ

---สุดท้ายนะครับการที่เราให้ร้านประกอบให้กับเอามาประกอบเองที่บ้านพี่ๆเพื่อนๆว่าอันไหนดีกว่ากันครับ พอดีมีพี่ที่ประกอบได้อยู่ แต่ผมอยากให้ร้านประกอบเลยเพราะว่าถ้าอุปกรณ์ใดๆมีปัญหาผมจะได้เปลี่ยนตรงนั้นเลย ก็เลยอยากถามว่าแบบไหนจะดีกว่ากันครับ

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

OverclockZone Member

cpuถ้าเอารุ่นใหม่ก็พวก7300-7400มั้ง 5200 ก็ใช้ได้ผมยังใช้2180อยู่เลย
    hddราคา+สัก300 น่าจะได้ที่ 500 g
    ram 2 gตัวละ 800 น่าจะได้เผื่ออนาคตจะเพิ่มจะได้มีslot
    การ์ดจอ เอาเป็นตัวddr4 ครับเห็นคนขายว่ามา512 ยังดีกว่าddr3 1 g caseธรรมดาก็เหลือเฟือครับ เพิ่งซื้อgviewมันก็ดูดีนะ แบบที่ซื้อมันประกอบง่าย ถอดสะดวก แต่อย่าลืมซื้อหรือขอสายsataกับหัวเสีบยสายไฟsataมาเพิ่มด้วยเพราะมันให้มาอันเดียว
    เลือกร้านดีๆถ้าจะให้เค้าประกอบให้ แล้วกลับมาลงโปรแกรมเอง
    ไม่พาพี่ที่ประกอบได้ไปด้วยล่ะครับ เค้าจะได้แนะให้

OverclockZone Member takumika's Avatar

พาพี่ไปด้วยครับ จะได้ให้พี่ช่วยเลือก แล้วก็คงจะซื้อมาประกอบเองแหล่ะครับน่าจะดีกว่า

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ก็ลงตัวครับ VGA ยี้ห้อใหนก็เหมือนกันครับ ใช้ได้ทั้งนั้นครับ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ก็ลงตัวครับ VGA ยี้ห้อใหนก็เหมือนกันครับ ใช้ได้ทั้งนั้นครับ
    ขอบคุณครับ พรุ่งนี้จะได้ไปสอยมาซะที การ์ดจอถ้าเหมือนกันผมคงเอา HIS 4670 IceQ เขาว่ามันเย็นกว่า

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

ผมว่าเรื่อง VGA ดูระบบระบายอากาศในเคสน่าจะดีกว่านะครับ iceq มะนดูดออกไปหลังเคส asus มันดูดมาเป่าตรงกลางลมระบายออกข้างๆ

Quote Originally Posted by parnatiwat View Post
    ผมว่าเรื่อง VGA ดูระบบระบายอากาศในเคสน่าจะดีกว่านะครับ iceq มะนดูดออกไปหลังเคส asus มันดูดมาเป่าตรงกลางลมระบายออกข้างๆ
    อ่อ ครับผม พอดีผมคงวางคอมพ์ไว้ตรงหน้าต่าง ถ้างั้นระบายหลังเคสคงจะดีกว่า ขอบคุณมากๆครับ

OverclockZone Member satan06's Avatar

จะซื้อก็อย่าลืมหาเคสดีๆสักอันมาใส่นะคับทนด้วยสวยด้วยเน้นระบายอากาศได้ดี ผมก็เพิ่งถอยมาของG-view 1500 บาท มีพัดลมข้างใน3อันด้านข้างอันใหญ่ๆอีก1เป่าซะเย็นเจี้ยบเลยลดปัญหาเรื่องความร้อนได้เยอะคับ+_+

Bookmarks

Bookmarks