Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการต่อ HD หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการต่อ HD หน่อย

พอดีผมมี HD 3 ตัว 80 GB สองลูก 40 GB หนึ่งลูก ตอนนี้เครื่องผมใส่ 80 GB ไปสองลูก แล้วอยากใส่อีกตัวเพิ่ม ทำได้มั้ยอะครับ จะดี มั้ย แล้วทำยังไง ช่วยบอกที

ในที่นี้คงหมายถึง IDE แน่ๆเรย เอาสายเสียบ Cd - rom ก็ได้ครับ

Comment

ใช่ครับ เสียบยังไงอะ งง

Comment

ถ้ามี สายide สายเดียวต้องไปซื้อกาดมาเพิ่ม
        ถ้ามี 2 สายก็ใส่เหมือน ฮาดดิส 2 ตัวแรกแหละครับ

Comment

เสียบกับสาย cd-rom เอาก็ได้ครับ แต่ถ้ามีทั้ง cd-r cd-rw อันนี้ก็ต้องหาทางอื่นแล้วครับ

Comment

ถ้ามันไม่เต็มอย่าไปเสียบมันเลยคับ

ถ้าเสียบกับพงก Optical Drive มันหน่วงมากๆเลยคับ

ไม่เชื่อลองดูได้

Comment

Working...
            X