Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการเพิ่มแรม+เล่นเน็ตผ่าน wifi ในรายละเอียดของเครื่องเขียนว่า หน่วยความจำแบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการเพิ่มแรม+เล่นเน็ตผ่าน wifi ในรายละเอียดของเครื่องเขียนว่า หน่วยความจำแบบ

ต้องการเพิ่มแรม+เล่นเน็ตผ่าน wifi ในรายละเอียดของเครื่องเขียนว่า หน่วยความจำแบบ

DDR266 เพิ่มได้ถึง 2 GB
    แผงวงจรหลักรุ่น MS-6390 CPU สามารถ upgrade ได้ถึง Alhon XP 2200+

spect เครื่องตอนนี้ ยังไม่ได้เพิ่มอะไร เขียนว่า
    CPU : AMD Alhon XP 1800+
    RAM : 256 MB DDR
    USB : Version 2.0, 4 ports

1. ต้องซื้อแรมแบบไหนคะ เท่าที่หาข้อมูลมาเป็น DDR 1 GB Bus 400x2
    2. รับสัญญาญ wifi ใช้เป็น SMC wireless pci ดีหรือว่าเป็น
    USB TP-Link TL321G หรือ USB EDIMAX EW-7318usg ตัวไหนจับสัญญาณได้ดีกว่ากันคะ
    หาข้อมูลมาได้ประมาณนี้ แต่ไม่แน่ใจว่า เข้าใจถูกหรือเปล่า ช่วยแนะนำด้วยคะ

เน้นราคาไม่สูงคะ . . . T_T"

ข้อ 1. ตามนั้นเลยครับ
    ข้อ 2. รอผู้รู้จริงมาตอบครับ

Comment

Originally posted by kaza View Post
      2. รับสัญญาญ wifi ใช้เป็น SMC wireless pci ดีหรือว่าเป็น
      USB TP-Link TL321G หรือ USB EDIMAX EW-7318usg ตัวไหนจับสัญญาณได้ดีกว่ากันคะ
      หาข้อมูลมาได้ประมาณนี้ แต่ไม่แน่ใจว่า เข้าใจถูกหรือเปล่า ช่วยแนะนำด้วยคะ

เน้นราคาไม่สูงคะ . . . T_T"
      USB EDIMAX EW-7318usg ราคาแพงหน่อยแต่ชัวร์กว่าครับ
      แบบ pci จับสัญญาณได้ดีกว่า แต่ถ้าไม่ค่อยเจอสัญญาณเลือก usb ดีกว่ามันย้ายหาตำแหน่งที่ดีกว่าได้

Comment

ถ้าไม่มีหลายเครื่อง ไม่มีหลายบ้าน หรือถ้ามีโน๊ตบุคอีกเครื่องแล้วที่ใช้มีไวเลสในตัวอยู่แล้ว
        แนะนำ PCI ครับ

Comment

หามือสองเอาในตลาดในนี้ได้คับ ทั้งรายการ 1 และ 2
          ตัวรับwiless กันคอมหากคิดว่าใช้ถาวรหน่อย เน้นหาที่เป็น pci จะรับได้ดีกว่าคับ

Comment

ขอบคุณคะ

ไม่มีหลายเครื่อง ไม่มีหลายบ้าน มีโน๊ตบุคอีกเครื่องแล้วที่ใช้มีไวเลสในตัว คิดว่าใช้ถาวรคะ
            งั้นเอาเป็น PCI แล้วกัน ไม่ทราบว่าเวลาติดตั้งยากหรือเปล่าคะ

Comment

PCI ต้องแกะฝาข้างเครื่องออกแล้วใส่ ครับผม ไอ้ตรง ยาวๆสีขาวๆอ่ะครับ ดังรูป เสียบเข้าไปเลย
              แต่ถ้าคิดว่า ไม่เป็น ไปเอาแบบ USB ครับ เสียบง่ายกว่า

อันนี้ที่ผมใช้เอง แบบ USB(สีขาวๆอ่ะคับ) ของTP-Link หน้าตาเหมือนที่คุณถาม แต่มีเสานะ รุ่นTL421G
              Last edited by me4u; 17 Mar 2009, 23:34:11.

Comment

เพิ่มแรมเครื่องเป็น1กิ๊ก ลื่นขึ้นเยอะ

Comment

Originally posted by tomodify View Post
                  USB EDIMAX EW-7318usg ราคาแพงหน่อยแต่ชัวร์กว่าครับ
                  แบบ pci จับสัญญาณได้ดีกว่า แต่ถ้าไม่ค่อยเจอสัญญาณเลือก usb ดีกว่ามันย้ายหาตำแหน่งที่ดีกว่าได้
                  ตามนี้ครับ

Comment

Working...
                  X