Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้วิธี ทำให้ ไฟที่ mouse ดับเวลาปิดเครื่อง บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้วิธี ทำให้ ไฟที่ mouse ดับเวลาปิดเครื่อง บ้าง

คือ มีใครพอรู้วิธีที่ ทำให้ ไฟที่ mouse ดับบ้างเวลาปิดเครื่อง ครับ เพราะ ไฟที่ mouse ผมมันมีไฟติดตลอดเวลาเลยครับ ปิดเครื่องยังไงก็ไม่หาย ปรับ bios ก็ไม่หาย

ถอดปลั๊กคอมดิ

หรือไม่ก็ถอดเมาส์ออกเลย

หรือมีอีกวิธีนึง ไม่ต้องถอดอะไรเลย

ซื้อเมาส์แบบลูกกลิ้งไม่มีไฟมาใช้ 555+

ขำๆนะครับ

Comment

เสียบ UPS หรือปลั้กมีที่มีสวิทอ่ะครับ

Comment

ถอดปลั๊กดิ่ ปิดคอมแล้วอ่ะ ประหยัดไฟด้วย

Comment

ถอดสายทิ้งไปเลย

Comment

ปิด switch ตรง psu ก็ดับแล้วครับ

Comment

ตามข้างบน และด้านล่าง 555

Comment

เปงบางตัวเหรอ ของผมมะเหงเปงเลยออ่ะ

Comment

ตกลงมันไม่มีวิธีอื่นแล้วใช้ไม๊ครับ แต่โดยปกติแล้ว mouse ตัวเก่า พอปิดเครื่องแล้ว ไฟมันก็ดับเองนะครับ พอซื้อตัวใหม่มาใช้ตกลงว่า ไฟมันไม่ยอมดับ ไม่มีวิธีเซ็ท อย่างอื่นแล้วเหรอ ตัวใหม่นี้ผมเพิ่งซื้อมา 2,000 กว่าบาท ครับ เป็น mouse แบบ มีสาย usb

Comment

เอาไฟที่เมาซ์ออกงัย....<<"

Comment

Originally posted by ninep View Post
                      เอาไฟที่เมาซ์ออกงัย....<<"

เป็นความคิดที่ดีครับ เพิ่งซื้อมาวันนี้ด้วย เกือบ 3000 บาท เดี๋ยวคืีนนี้ ลอง ทำดูครับ จะได้หมดปัญหาเรื่อง ไฟซะที เบื่อจริง ๆ ไว้ทำเสร็จจะมา รายงานครับ เดี๋ยวไปหา ไขควงก่อน แล้วจะกลับมาบอก

Comment

รุ่นผม shutdown ไฟก็ดับเองนะ แต่บางรุ่นไฟจะติด ต้องถอดปลั๊กออก

Comment

Working...
                        X