Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามหาแนวร่วม เผยข้อมูลต่อสื่อสาธารณเรื่องโน๊ตบุ๊คของ HP ไร้ความรับผิดชอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามหาแนวร่วม เผยข้อมูลต่อสื่อสาธารณเรื่องโน๊ตบุ๊คของ HP ไร้ความรับผิดชอบ

เนื่องจากการกระตุ้นผู้บริโภคให้รู้จักรักษาสิทธิของตนบรรลุผลแล้ว จึงขอยุติบทบาทในการนำเสนอเพียงเท่านี้
    Last edited by iammai29; 24 Mar 2009, 15:57:00.

ช่วยดันครับ
    เป็นผมก็คงเสียดายเหมือนกัน

Comment

มาดันครับ

Comment

สู้ๆ ครับ

Comment

อีกหนึ่งเหตุผลที่ผมไม่ชอบ HP คือ ไม่แถมแผ่นไดรเวอร์ และแผ่นวินโดวส์ ก็ดันให้เป็นอิมเมจไฟล์

ตอนนี้เลยเลิกสั่งเครื่องแบรนด์แล้ว
          (สั่งเครื่องประกอบ แล้วซื้อวินส์โดวแยกเอา)

Comment

ผมว่าหาร้านซ่อมเอาเองตามพันทิพดีกว่า เข้าศูนย์ก็โดนมันฟันหัวแบะทั้งนั้นหล่ะครับ เพราะของมันหมดประกันไปแล้ว เคยวัดดวงหอบเอาพรินเตอร์ไปให้มันตีราคาค่าซ่อม สรุปซื้อใหม่ดีกว่า สุดท้ายก็ต้องฝากให้มันทิ้งให้อ่ะครับ

Comment

เหมือนAcerแต่ก่อนเลย
              เหอะๆ

Comment

สู้ๆคับเอามันเลย ว่าแต่เรื่องนี้ยี่ห้ออื่นว่าไงบ้างคับ

Comment

นี้ใช่รุ่นการ์ดจอ nVIDIA ที่มีปัญหาหรือเปล่าครับ?

Comment

HP ที่ เอื้อจือเหลียง ผมไม่ค่อยชอบเลย เคยเอาเครื่อง PC เพื่อนไปเครม มัน บอกว่าค่าตรวจเชค 1700 โห ยังไม่ได้ซ่อมไม่ได้ไรเลย 1700 แล้วหรือ เซงมาก เลย จังหวะมันเผลอ หยิบเครื่องกลับเลย พนักงานเหน แล้วบอกว่า ต้องจ่ายค่าตรวจเชคก่อน ผมเลยบอกว่า ซ่อม ไร เมิงยังไม่แกะไรของกุเลย แล้วก็เดินออกไป อย่างเสียอารมณ์มาก

Comment

ผมว่าก็เป็นแบบนี้หลายๆแบรนด์นะ ต้องสู้ครับ แสดงพลังของผู้บริโภค

Comment

Originally posted by iamangels View Post
                        HP ที่ เอื้อจือเหลียง ผมไม่ค่อยชอบเลย เคยเอาเครื่อง PC เพื่อนไปเครม มัน บอกว่าค่าตรวจเชค 1700 โห ยังไม่ได้ซ่อมไม่ได้ไรเลย 1700 แล้วหรือ เซงมาก เลย จังหวะมันเผลอ หยิบเครื่องกลับเลย พนักงานเหน แล้วบอกว่า ต้องจ่ายค่าตรวจเชคก่อน ผมเลยบอกว่า ซ่อม ไร เมิงยังไม่แกะไรของกุเลย แล้วก็เดินออกไป อย่างเสียอารมณ์มาก

โหยเจอแบบนี้เปนผม ๆ ก็ลากของพัง ๆ ของผมกลับบ้านดีกว่า 1700 (แค่ค่าเรียกพนักงานมาดู)
                        แล้วถ้าซ่อมด้วยไม่ปาเข้าไป 10000 กว่าหรอครับ (ค่าแรงในการขยับแขน กะขยับนิ้ว)

Comment

ลบตามคำขอ iammai29
                          Last edited by alice; 25 Mar 2009, 09:33:22.

Comment

เพือ่นผมเอาไปซ่อมที่ร้านในพันทิพ 3000บาท
                            ตอนนี้ก้อใช้ได้อยุ

Comment

......
                              Last edited by iammai29; 24 Mar 2009, 15:30:23.

Comment

Working...
                              X