Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามหาแนวร่วม เผยข้อมูลต่อสื่อสาธารณเรื่องโน๊ตบุ๊คของ HP ไร้ความรับผิดชอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามหาแนวร่วม เผยข้อมูลต่อสื่อสาธารณเรื่องโน๊ตบุ๊คของ HP ไร้ความรับผิดชอบ

เนื่องจากการกระตุ้นผู้บริโภคให้รู้จักรักษาสิทธิของตนบรรลุผลแล้ว จึงขอยุติบทบาทในการนำเสนอเพียงเท่านี้
    Last edited by iammai29; 24 Mar 2009, 15:31:35.

ใช้ hp แต่บ่มีการดจอ

Comment

ถ้าเป็นแบบนี้จริง hp บริการห่วยๆ แบบนี้ ลูกค้าหนีหมด อย่างได้เงินแต่ไม่คำนึงถึงลูกค้า พวกเอาแต่ได้ เจ๊งแน่นอน

Comment

อืม ...

Comment

ข้าพเจ้าศึกษาข้อมูลก่อนซื้ออะไรทุกอย่าง

ถ้าใด้มันมาแล้วผิดหวัง ข้าพเจ้าจะโทษตัวเอง

ยกเว้นมันพัง ก็เอาไปเคลม

เพราะ HP ชื่อดังเรื่องแบบนี้มาตั้งนานแล้วมิไช่หรือ ?

Comment

ผมคอนเฟิร์มครับ เพราะว่าผมทำงานเกี่ยวกับ IT มี Dell กับ HP

Hp เคลมยากปัญหาเยอะ เซ็ง เวลาเครื่อง PC ของ Hp เสีย ผมต้องนั่งปวดหัวทุกทีแจ้งวันนี้อีก 14 วันครับ

จะมาเคลมให้

Comment

บ้านมีกฎบ้านเมืองมีกฎเมือง..เค้าก็ต้องมีกฎเกณท์ของเค้าต้องทำจัยครับเราผู้ใช้ผลิตเองไม่ได้นถ้ามันไม่ดีก็ไปใช้ยี่ห้ออื่นครับ...สำหรับผมคอมพิวเตอร์คือเครื่องใช้ไฟฟ้าอิเลคทรอนิคอย่างหนึ่งเหมือนเครื่องใช้ไฟฟ้าทั่วไปครับมีเสียได้ตลอด....

Comment

อย่าว่าแต่โน๊ตบุ๊คเลยครับ ของ hp อย่างอื่นก็มีปัญหาเยอะอยู่เหมือนกัน
                จะมีเฉพาะพริ้นเตอร์ที่ผมเลือกใช้ของยี่ห้อนี้
                เคยไปเคลมของที่ศูนย์เอื้อจือเหลียง พนักงานบริการดีประทับใจมาก แทบจะชวนกันไปคุยที่สนามมวยลุมพินีแถวนั้นเลย
                มีลูกค้าระดับผู้ใหญ่เป็นอัยการที่เข้ามาเคลมก็มาบ่นให้ัฟังเหมือนกันกับการบริการสุดยอดของที่นี่
                ใครเข้ามาอ่านก็พิจารณาเอาครับ อย่างที่ผมบอกไว้ อันไหนดีก็เลือกใช้ครับ อันไหนไม่ดีก็ไปหาที่ดีๆกว่าล่ะกัน

Comment

ตามข้างบน โดนมาเหมือนกัน บริการดีจิงๆ สรุปควรหลีกเลี่ยงจากยี่ห้อนี้

Comment

.....
                    Last edited by iammai29; 24 Mar 2009, 15:31:58.

Comment

สคบ. ช่วยได้จริงๆงานนี้ ต่อไปใครมีปัญหาอะไรอีก ลองใช้บริการ สคบ. ดูครับ

Comment

HP Comset ห่วยจริงรับประกันปีเดียว ไม่ถึงปีการดจอพัง มาเปลี่ยนให้ ใช้ได้อีกปีพัง เกินประกัน1ปีพอดี พอไปเคลมกลับบอกว่า"แนะนำให้ซื้อใหม่จะดีกว่า เพราะทางเราคิดค่าการดจอคุณภาพห่วยๆแพงนะครับ แถมยังไม่รวมการเปิดซ่อมอีกพันกว่า" เป็นวิทีการปัดภาระที่******มาก ประมานว่าประกันปีเดียว ถ้าเกินเราHPยัง(ทำเหมือนว่า)แคร์คุณอยุ่ โดยการคิดค่าซ่อมเหมือนซื้อใหม่ในของห่วย เข็ดแล้วHP ดันหลงซื้อดีไซแต่สรรพคุณห่วย

Comment

Working...
                        X