overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ใช้nod32v3 เจอไวรัสแต่ฆ่าไม่ได้ทำไงดีคับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Default ใช้nod32v3 เจอไวรัสแต่ฆ่าไม่ได้ทำไงดีคับ

ตามรูปเลยคับผมใช้โปรแกรม3 ตัวช่วยคือ nod32 v3 อัพเดตตลอด และ Pc tool spyware docter อัพเดตตตลอด และAHDV

ผมไปทำโปรเจคที่ห้องแลปคอมเจอไวรัสมา50กว่าตัว(เข้ามาทางแฟลชได) ตัวahdv กันไว้ไม่ให้มันทำงาน ผมใช้nod32 กำจัดแต่กำจัดไม่หมด ค้างอยู่ที่คุณเห็น ผมจะทำไงถึงจะกำจัดให้สิ้นซากดีคับ

รบกวนแนะนำที ขอบคุณคับ

OverclockZone Member

Kaspersky สิครับ

แสกนหมดแน่

OverclockZone Member tar2199's Avatar

ตามข้างบน เพราะตอนแรกผมใช้ Nod32 ตัวนี้แหละเจอไวรัสแต่ฆ่าไม่ได้ ลบทิ้งมาใช้ Kaspersky สแกนเสร็จรีสตาร์ท หายหมดเลย สุดยิด

OverclockZone Member lovelyarm's Avatar
    ซุ่มอยู่ในห้อง $oC!eTy

NOD32 เค้าเลิกใช้กันไปนานแล้วคับ

แต่ ก่อนผมว่า ก็ ดีอยู่ แต่เดียวนี้ แย่ ซะจนรับไม่ได้

OverclockZone Member mcunn's Avatar

ไม่ได้เลือกให้มัน scan & clean หรือเปล่าครับ

จริงๆมันกดที่บันทัดนั้นๆ แล้วคลิ๊กขวา(มั้ง) แล้วเลือก clean, delete, quarantine ได้นิครับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by mcunn View Post
    ไม่ได้เลือกให้มัน scan & clean หรือเปล่าครับ

จริงๆมันกดที่บันทัดนั้นๆ แล้วคลิ๊กขวา(มั้ง) แล้วเลือก clean, delete, quarantine ได้นิครับ
    ไม่ได้นี่คับลองแล้ว

ผมกดclean ตามรูปไปและ

Last edited by 12345678910; 17 Mar 2009 at 14:32:32.

Quote Originally Posted by tar2199 View Post
    ตามข้างบน เพราะตอนแรกผมใช้ Nod32 ตัวนี้แหละเจอไวรัสแต่ฆ่าไม่ได้ ลบทิ้งมาใช้ Kaspersky สแกนเสร็จรีสตาร์ท หายหมดเลย สุดยิด

จะลองดูขอบคุณคับ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ผมไช้ Ubantu ลบ

ยุ่งยาก , ลำบาก

แต่พอเริ่มชิน อะไรแปลกๆ ในเครื่องเรารู้หมด แม้แต่ Windows Update

ไม่ต้องไช้อะไรเลย แค่ cpe17 ตัวเดียว

OverclockZone Member !HaNaMi!'s Avatar

ลองลง hijack ครับ แปปเดียวเองไม่นาน บางตัว nod ก็ฆ่าไม่ได้

Quote Originally Posted by !HaNaMi! View Post
    ลองลง hijack ครับ แปปเดียวเองไม่นาน บางตัว nod ก็ฆ่าไม่ได้
    จะลองดูคับ

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    ผมไช้ Ubantu ลบ

ยุ่งยาก , ลำบาก

แต่พอเริ่มชิน อะไรแปลกๆ ในเครื่องเรารู้หมด แม้แต่ Windows Update

ไม่ต้องไช้อะไรเลย แค่ cpe17 ตัวเดียว
    ใช้cpe17 และมันขึ้นแบบนี้

พอกดรีมุฟแฟลชไดมันขึ้นแบบนี้ ทั้งที่ไม่ได้เปิดดปรแกรมไรในแฟลชได

ตัวอื่นกำลังทดลองอยู่คับ

OverclockZone Member phimarn's Avatar
    จ.นครนายก อ.เมือง

ลองลงดปรแกรมสแกนไวรัสใหม่ดูครับ ลองNIS2009ดู ของเขาดีนะจะบอกให้

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

ไม่ลองสแกนใน safemode ดูเหรอครับ

OverclockZone Member disstat's Avatar

nod 32 งานเข้าด่วน

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

NOD32 V3 สแกน Safemode ไม่ได้ครับ...

ลอง Kaspersky Anti Virus 2009 ดูครับ
    ไม่ก็
    Avast! Professional 4.8
    Avira AntiVir Premium 8

OverclockZone Member Open's Avatar

อ่าวสแกนไม่ได้หรอกเหรอครับ

ก็พอดีผมเห็นมันเขียนเอาไว้ว่าสแกนได้อ่ะครับ
    ลองอ่านดูตามรูปด้านล่างนี้ล่ะกันนะครับ หรือว่าผมแปลผิดเนี้ย =_=
    ผมลองเข้าไปใน safemode ลองดูก็เห็นมันสแกนได้นะครับ

ว่าแต่ ก่อนที่จะเสียบแฟรสไดร์เข้ากับคอมท่านกด Shift ค้างไว้ก่อนเสียบไหม
    ถ้าไม่ได้กดก็กดซะหน่อยเน้อ มันเป็นการหยุด autorun ที่แฟรสไดร์ครับ แล้วจึงค่อยสั่งให้ NOD32 สแกน

ป.ล. ยังไงก็ลองโหลดโปรแกรมตัวอื่นมาสแกนตามที่เคาแนะนำมาเลยอาจจะง่ายกว่าครับ ^^
    Last edited by Open; 17 Mar 2009 at 23:13:17. Reason: แก้ไขคำผิดครับ

OverclockZone Member beamn2oo's Avatar

อย่าลบโปรแกรมแอนตี้ไวรัสขณะไวรัสอยู่ในเครื่องแล้ว
    ถ้าใช้ nod32 v3 ต้องการฆ่าไวรัส คลิกขวาใส่ไดร์ฟที่ต้องการ Advanced Options > Clean Files
    ไม่ว่าโปรแกรมแอนตี้ตัวไหนๆก็ไม่สามรถกันไวรัสได้เต็มที่ อยู่ที่คนใช้จะป้องกันถูกวิธีไหมแค่นั้น
    ปล.ผมไม่ลงแอนตี้มานานแล้วใช้วินโดว์เพียวๆ ป้องกันเองด้วยมือ << โม้ป่าว >จริงนะครับถ้ารู้วิธี

OverclockZone Member minipop's Avatar

ลอง แคสเปอร์2009 หรือไม่ก็ นอร์ตั้น2009 ดูครับรับลองไวรัสหนีกระเจิง

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

Quote Originally Posted by Open View Post
    อ่าวสแกนไม่ได้หรอกเหรอครับ

ก็พอดีผมเห็นมันเขียนเอาไว้ว่าสแกนได้อ่ะครับ
    ลองอ่านดูตามรูปด้านล่างนี้ล่ะกันนะครับ หรือว่าผมแปลผิดเนี้ย =_=
    ผมลองเข้าไปใน safemode ลองดูก็เห็นมันสแกนได้นะครับ

ว่าแต่ ก่อนที่จะเสียบแฟรสไดร์เข้ากับคอมท่านกด Shift ค้างไว้ก่อนเสียบไหม
    ถ้าไม่ได้กดก็กดซะหน่อยเน้อ มันเป็นการหยุด autorun ที่แฟรสไดร์ครับ แล้วจึงค่อยสั่งให้ NOD32 สแกน

ป.ล. ยังไงก็ลองโหลดโปรแกรมตัวอื่นมาสแกนตามที่เคาแนะนำมาเลยอาจจะง่ายกว่าครับ ^^
    -*- ไปกดคลิกขวาไอคอนสแกน ใน Safemode เลยแล้วมันขึ้้น error ไรสักอย่างนี่แหละครับ
    ไม่ได้อ่านคู่มือครับ...
    สแกนแบบหน้าต่างดอสหรือครับ...มันเลือกสแกนแบบปกติไม่ได้หรือ?

เลือกคลิกขวาสแกนตามปกติไม่ได้ครับ อย่างที่ท่านบอกเลย
    แต่มันก็คงสแกนแบบดอสได้ครับ

ถึงยังผมว่าทำตามที่ท่านแนะนำมาดีกว่าครับ ให้หาโปรแกรมตัวอื่นที่ดีกว่ามาลง แล้วสแกนเอาง่ายกว่าเยอะ
    เพราะว่าเท่าที่ผมลอง สแกนในเชฟโหมดมันนานมากมายครับ
    รอให้เจ้าของกระทู้กด Shift ก่อนเสียบแฟรสไดร์แล้วสแกนดูครับ หายไม่หายค่อยว่ากันอีกที ^^~

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks