Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามครับ เกี่ยว AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามครับ เกี่ยว AMD

คืองี้ครับ ผมจะเปลี่ยนจาก 4800+ ไปเป็น X3 8750 หรือ x2 7750 ดีกว่าครับ

แล้วถ้าผมใช้ X3 8750 เนี่ย มันจะเข้ากับ บอร์ดผมได้ไหมอะ บอร์ดของผมก็

GA-M52L-S3

http://tw.giga-byte.com/Support/Moth...ProductID=2634

ผมก็รู้อะครับว่าถ้าเปลี่ยนมันก็ไม่เร็วขึ้นแต่อย่างน้อยมันก็เสถียรกว่าเดิมชิมิ
    รบกวนกูรูด้วย

เจิม

Comment

มันรองรับ am2+ ด้วย ใส่ได้แน่นอน

Comment

ผมว่า เปลี่ยนทั้งบรอด์และซีพียู จะดีว่าครับ
        เนื่องจากบรอด์ท่านมันเหมาะกับตัว 4800+ อยู่แล้ว
        เช่นตัวนี้
        *Note: If you install AMD AM2+ CPU on AM2 motherbord, the system bus speed will downgrade from HT3.0(5200MHz) to HT1.0(2000 MT/s) spec; however, the frequency of AM2+ CPU will not be impacted. Please refer "CPU Support List" for more information

กั้นใจใช้ไปก่อนดีกว่าครับ รอ SATA3 กับ AM3 + DDR3 มาเต็ม ๆ ดีกว่าครับ

Comment

อืม ก็อยากให้มันแรรง ง่าๆๆ

Comment

แล้วความคิดเห็นของคนอื่นอะ

Comment

ดันๆๆรอกูรูท่านอื่นๆๆ

Comment

ดัน

Comment

ใส่ X3 8450 X2 7750 ได้ แต่ HT1.0นะ เพราะบอร์ดไม่รับ HT3.0ของ X3 8450 กะ X2 7750 ครับ

Comment

เปลี่ยนบอร์ดก่อนอันดับแรก ^^

Comment

Working...
                    X