Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่น่าเลยเรา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่น่าเลยเรา

วันนี้ จะมาบอกเล่าประสบการ์ณ เมื่อเช้านี้เลย

**สำหรับคนที่ชอบ ทำความสะอาดคอมพ์ โดย ใช้ เครื่องปั้มลม กันอ่ะงับๆ

ประสิทธิภาพสะอาดเยี่ยม แต่ควรใช้ลมที่เหมาะสมนะงับ

******* เพราะวันนี้ผมใช้ เครื่องปั้มลมเป่า ตอนเป่าก็มีความสุขดี แต่เมื่อเปิดเครื่องสิ เครื่องติดแต่ไม่แสดงผล

เช็คไปเช็คมา ปรากฏว่า... การ์ดจอผม เสียชีวิต

นี่ก็เลยใช้ ออนบอร์ด ไป

******** ถามไรนิด ไม่มีการ์ดจอ การดูหนัง มีผลไรไหม ถ้าไม่เล่นเกมส์ ไม่ผลไรไหม

ปล. เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ควรใช้ลมที่เหมาะสม TT_TT

นี่แหละ ที่ผมต้องหันมาพึ่งแปรงปัดฝุ่น อิอิ ไม่มีหรอกครับ ยกเว้นหนัง hidef อิอิ

Comment

จะบอกให้วิธีทำความสะอาดของผมนะครับ ใช้แปลงทาสี ขนอ่อนๆ ขนาด 1-2 นิ้ว เอาไว้ปัดฝุ่นเอาครับ สะอาดเหมือนกัน

Comment

ใช้ปากเป่าลมเลย แถมน้ำลายไปด้วย

Comment

ของผมเป่าการ์ดจอ ก็เป่า แบบห-่างๆๆเอาครับ ซัก 50-100ซ.ม.

เพราะที่เป่าลมบ้านผมมันเครื่องเลย มันจะมี 80-200 บาร์ ครับ

ถ้าเป่า ใกล้ ซิ้งลอยฟ้าเลยครับ

Comment

อื้มๆๆ OK วันหลังจะลองทำดูน้า

Comment

ไม้ขนไก่ครับ เนี้ยบ

Comment

ผมใช้ โบลเลอร์ (เขียนถูกป่าวหว่า) กับ แปลงทาสี เนี๊ยบ

Comment

จะซื้อมาใช้พอดี กำ *0*

Comment

ยืนใว้อาลัย 1 นาที
                    ส่วนตัวก็เป่าบ่อยๆ

Comment

ผม แปลงทาสีอันเล็ก+ผ้า+ยางลบ+สเปรย์0องศา และสุดท้าย โบลว์เออ

แปลงทาสี ใช้ต้องระวังขนแปลงหลุดชิ้นส่วนตามลอยต่อ

Comment

อื้มๆ การ์ดจอก็ Inno 3D FX5200 1300บาท เสียดายใช้ 2ปี ยังใช้ไม่คุ้มเลย

Comment

เสียใจด้วยครับ

Comment

เคลมสิครับ

สงสัยตอนเป่าไม่ได้หยุดพัดลมไว้ล่ะสิ ปล่อยให้มันหมุน เลยเกิดกระแสไฟย้อนกลับ

แล้วก็เกิดผลอย่างที่เห็น

Comment

Originally posted by maxturbo View Post
                              วันนี้ จะมาบอกเล่าประสบการ์ณ เมื่อเช้านี้เลย

**สำหรับคนที่ชอบ ทำความสะอาดคอมพ์ โดย ใช้ เครื่องปั้มลม กันอ่ะงับๆ

ประสิทธิภาพสะอาดเยี่ยม แต่ควรใช้ลมที่เหมาะสมนะงับ

************* เพราะวันนี้ผมใช้ เครื่องปั้มลมเป่า ตอนเป่าก็มีความสุขดี แต่เมื่อเปิดเครื่องสิ เครื่องติดแต่ไม่แสดงผล

เช็คไปเช็คมา ปรากฏว่า... การ์ดจอผม เสียชีวิต

นี่ก็เลยใช้ ออนบอร์ด ไป

************** ถามไรนิด ไม่มีการ์ดจอ การดูหนัง มีผลไรไหม ถ้าไม่เล่นเกมส์ ไม่ผลไรไหม

ปล. เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ควรใช้ลมที่เหมาะสม TT_TT

ผมก็เคยเหมือนกัน วันนั้นเอาเครื่องที่ Offiec ไปทำความสะอาด ใช้ลมเป่านี้แหละครับ
                              ตอนนี้เปิดเครื่องขึ้นมาว่า CPU Fun Error Press F1 to Resume ต้อง กด F1
                              ทุกครั้งเลยอ่ะ

Comment

Working...
                              X