Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ wireless Lan ที่ใช้กับ 10.5.6 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ wireless Lan ที่ใช้กับ 10.5.6 ครับ

อยากได้ wireless Lan ที่ใช้กับ 10.5.6 ครับ ไม่ทราบว่ารุ่นไหนใช้ได้ชัวร์ครับ....
    เห็นใน wab ไทยบาง wab บอกว่า D-link 110 ชั่วร์ ซื้อมาลองแล้วใช้ไม่ได้อ่ะ...

ตอนนี้ใครใช้รุ่นไหนอยู่รบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ.....ขอเป็น USB นะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ยี่ห้อ pci หาได้ที่ DATA IT ...... หน้ากล่องโชว์หราเลย มี OSX driver ด้วย

Comment

ผมก็ปล้ำกับ Dlink DWA 110 มาเป็นอาิตย์แล้ว
      ไม่รู้จะSetup อย่างไร ถามในนี้แล้วก็ไม่มีใครตอบ
      หรือลงไดร์เวอร์ไม่ถูกต้อง ในแผ่นที่ให้มาก็เป็นไดร์เวอร์ 10.3กับ10.4เอง
      สงสัยลองเปลี่ยนเป็น pciบ้าง

Comment

Edimax EW 7318usg มีเสา และDWA 110 ก็ใช้ได้นะครับ

Comment

ต่ออีกหน่อย พิมพ์ยาวๆ 2 รอบ post ไม่ขึ้น

แต่ต้องเอา drivers เก่าออกก่อนนะ ใช้ได้ แต่ติดๆดับๆ
          ไปที่ S/L/Extensions หา kext ที่ชื่อ RT....ลบออกก่อนแล้วลงใหม่ เอาที่
          http://www.ralinktech.com.tw/data/dr...2008_12_04.dmg
          boot ใหม่จะติดทุกครั้ง

Comment

และแล้ว...
            D-Link DWA-110 ก็ใช้ได้แล้ว
            แต่
            เปิดเครื่องทีไรมันดันไม่รู้จัก ต้องชักออก-เสียบใหม่ทุกที (เดียวก้อเยินหมดพอดี)
            ไปเข้าห้องเรียนก่อน แล้วจะมารายงานต่อ

Comment

Working...
            X