Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Nod32 V4 กับ Kaspersky (ถูกป่าว) V2009 เนี่ยอะไรดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Nod32 V4 กับ Kaspersky (ถูกป่าว) V2009 เนี่ยอะไรดีกว่ากันครับ

ตามนั้นลยครับ หรือไม่ก็มีตัวดีกว่าไหมครับ (ผมต้องการป้องกันแบบสุดๆ สแกนแล้วลบสุดๆครับ)

ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ครับ

ผมใช้เคยทั้ง 2 ตัว Kaspersky ดีกว่าครับ ระวังอย่าเดียว เข้มไปหน่อย เกือบ ๆ มันก็ลบแล้ว บางทีก็มีปัญหากับโปรแกรมอื่น เช่นเกม ใช้ api ที่พวก keylogger มันใช้ มันก็ลบแระ จะเล่นเกมที ต้องมา stop ที เซง
    nod มีหลุด 2 ครั้ง ผมเลิกใช้ไปเลย

ตอนนี้ใช้ BitDefender ไม่เข้มไป ไม่หลวมไป พอดี ๆ

Comment

แล้ว Kaspersky กับ Bitdefender อะไรดีกว่าเหรอครับ เรื่องสแกนลบไวรัส กับการใช้ความเร็วเครื่องน่ะครับ

Comment

เรื่องกินทรัพยากรเครื่องพอ ๆ กัน แต่คะแนนจากเว็บทดสอบ Bitdefender คะแนนเยอะกว่า Kaspersky นิดหน่อย ลองใช้ดูครับ ว่าชอบอันไหน ผมบอกไม่ได้หรอกเรื่องนี้

Comment

ขอบคุณมากๆครับ ท่าน งั้นผมจะลองสองตัวนี้ครับ ขอบคุณครับ

Comment

เปลี่ยนจาก NOD มาใช้ Kaspersky แต่ต้องหาคีร์บ่อยจริงๆ เบื่อมาก ต้องเข้า warezz บ่อยๆ

Comment

KIS2009 ที่ผมใช้อยู่นะเข้มงวดมากๆ ชอบลบด้วยซ้อของแท้มาเลยเสียดายครับไม่ถูกใจcallcenterมั่วด้วย ตอนนี้ใช้NIS2009และ

Comment

Kaspersky จะแน่นกว่าครับ ยิ่งตัว Internet Security

ลองทดลองใช้ตัวที่เพื่อนสมาชิกแนะนำ ด้วยตัวเอง จะรู้ครับ ว่าตัวไหนเหมาะกับเครื่อง และการใช้งานของเรา

ปัจจุบันคบกับ Kaspersky Internet Security 2009 ลองมา3อาทิแหละ เบากว่า KIS7 เยอะเลย [-.-]

ปล.ถ้าจะใช้ Kaspersky ลองตัว Kaspersky Anti-Virus 2009 ไปก่อนครับ
                Last edited by tArIbAn; 17 Mar 2009, 21:10:29.

Comment

ปิด Application Filtering ทำไมมันเขียวง่ะครับของผมเหลืองซะงั้น มีวิธีไหมเบื่อง่ะ

Comment

Working...
                  X