Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเพื่อนผมทีครับ เขาเข้า เว็บ ไม่ได้ ผมก็จนปัญญาแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเพื่อนผมทีครับ เขาเข้า เว็บ ไม่ได้ ผมก็จนปัญญาแล้วครับ

อาการเป็นแบบนี้ครับ

คือเขาบอกว่า เขาสามารถเข้าใช้งานโปรแกรมที่ใช้ Internet ได้ปกติ เช่น Windows Live Messenger ได้ แต่เวลาจะเข้า Website ไม่สามารถเข้าได้ (เขามี IE กับ FF เข้าไม่ได้ทั้งคู่)
    แบบว่าเวลาพิมพ์ Address เสร็จปุ๊บกด Go (Enter) แล้วมันก็จะมีหน้าต่างขึ้นให้ Close อ่าครับ
    พอกดไปมันก็ปิดไปเลยครับผม

สแกนไวรัสหรือยังครับ

Comment

scan แล้วครับแต่เป็น nod32 ver ปี 2007 - -*

จะส่งตัวใหม่ให้เขาๆดัน offline ไป่ก่อน

แล้วเขาจะมารอเอาคำตอบจากผมพรุ่งนี้ครับ

ว่าต้องทำยังไง

ท่านคนไหนมีวิธีแนะนำอื่นที่ไม่ใช่ Scan ไวรัสไหมครับ ?

Comment

เป็นไวรัสนะครับ ลองใช้ combofix ดูครับ

Comment

อาจต้องลงWINDOWSใหม่

Comment

Working...
          X