Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง True Black หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง True Black หน่อยครับ

สเป็กเครื่องผมนะครับ

ASUS P5Q Deluxe

Cooler Master Centurian 5

บอกแค่นี้แล้วกันถ้าผมใส่ True Black มันจะชนฝาเคสมั้ยครับ

แล้วฮีตไปป์จะยกหลบฟินของภาคจ่ายไฟรึป่าวครับ

สบาย โลด

Comment

Originally posted by aom2008 View Post
      สบาย โลด
      เจ๊ มาเองเลย

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

จะได้ไปถอยมาอย่างไม่มีห่วง เอ๊ะยังไง

Comment

ไม่ติดแน่นอน คอมเฟิม+ฟังธง+ชี้ชัด

555+

Comment

True Black ใส่ C5 ไม่ติดหลอเนี้ย...เสียดายจัง

Comment

ถอยมาแล้วครับ

แต่อยากทราบเรื่องอุณหภูมิครับ

Q6600 OC 3.2 ไฟ 1.35

CPU Temp. 37
              Core 1 54
              Core 2 54
              Core 3 50
              Core 4 52

อุณหภูมิขนาดนี้มันร้อนไปรึเปล่าครับ

Comment

ไม่ร้อนครับ แล้ว Full load อยู่ที่เท่าไรครับ

Comment

ไม่ร้อนครับ บ้านเราอะร้อน ห้องผมเฉียดๆ40แล้ว555 ชลบุรี

Comment

ผมใช้ EVEREST ดู Full Load ไม่เป็นอ่ะครับ

ดูตรงไหนบอกผมที

Comment

http://files.filefront.com/CPUStabTe.../fileinfo.html
                      โหลดแล้วไปเทสครับ

Comment

ผมทราบแล้วครับว่าทำไมความร้อนมันไม่ค่อยจะต่างจากซิ้งเดิมเลย

เพราะว่าผมหันพัดลมผิดทางครับแทนที่จะดูดอากาศเข้ามารับายความร้อนที่ฟิน

กลับหันพัดลมออกดูดอากาศเป่าสายไฟเล่นซะงั้น

ตอนนี้มาดูใหม่

Idel
                        CPU Temp. 24-28
                        Core 1 43-45
                        Core 2 42-44
                        Core 3 38-41
                        Core 4 42-45

แต่ Full Load ยังคงโง่ตามเดิมเดี๋ยวผมโหลดที่พี่ Vibe
                        ให้ผมแล้วจะมาบอกนะครับ

Comment

Originally posted by SodCheun View Post
                          ผมทราบแล้วครับว่าทำไมความร้อนมันไม่ค่อยจะต่างจากซิ้งเดิมเลย

เพราะว่าผมหันพัดลมผิดทางครับแทนที่จะดูดอากาศเข้ามารับายความร้อนที่ฟิน

กลับหันพัดลมออกดูดอากาศเป่าสายไฟเล่นซะงั้น

ตอนนี้มาดูใหม่

Idel
                          CPU Temp. 24-28
                          Core 1 43-45
                          Core 2 42-44
                          Core 3 38-41
                          Core 4 42-45

แต่ Full Load ยังคงโง่ตามเดิมเดี๋ยวผมโหลดที่พี่ Vibe
                          ให้ผมแล้วจะมาบอกนะครับ
                          เย็นโคตรเลยครับ
                          ไปสอยมามั่งดีกว่าเรา ...

Comment

Originally posted by joejoejoe View Post
                            เย็นโคตรเลยครับ
                            ไปสอยมามั่งดีกว่าเรา ...
                            อันนี้ OC ไปที่ 3.2 นะครับ ไฟ 1.35

รู้สึกว่า Full Load Core ละประมาณ 50-60 องศา ครับ

Comment

Originally posted by SodCheun View Post
                              อันนี้ OC ไปที่ 3.2 นะครับ ไฟ 1.35

รู้สึกว่า Full Load Core ละประมาณ 50-60 องศา ครับ
                              ไม่ร้อนครับ ชิวๆ

Comment

Working...
                              X