Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSUวัตต์แท้เทียม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่มีPSUตัวไหน watt เต็มหรอกครับ
    แม้จะเป็น วัตแท้ แต่วิ่งไม่เท่าที่บอกหรอกครับ

Comment

แนะนะ

http://www.quickpcextreme.com/blog/archives/1965#more-1965
      อ่านกันเอาเอง

มีอีกเล่ม shoping com ย้อนหลังไม่น่าเกิน ตุลา 2552 OCT2008

Comment

ใช้วัตต์เทียม 450

ซื้อแรมมาเพิ่มแถวนึงไฟไม่พออะ

จากเดิมมีอยู่ 2

Comment

เรื่องการจ่ายไฟ กับอุณหภูมิ นั้นถูกต้องครับ อุณหภูมิสูง พวก MOSFET จะมีประสิทธิภาพลดลง

แต่น้ำหนักที่มากกว่า ไม่ได้มาจาก Solid Capa ครับ มันหนักต่างกันนิดเดียว

น้ำหนักที่มากกว่าจริงๆมาจาก หม้อแปลง และโชค แกน เฟอไรท์

รวมถึง ขนาดเส้นลวดทองแดงที่ใช้ในการพันหม้อแปลงสวิตซ์ชิ่ง

น้ำหนักของ PSU สามารถบอกถึง คุณภาพที่ดีกว่า > 90% เป็นเช่นนั้น

PSU Watt เท่ากัน ถ้าตัดสินใจไม่ได้ ในเลือกตัวที่หนักกว่า ( แต่ต้องไม่ใช่จาก โลหะตัวกล่องนะ )
          เพราะมันแสดงถึงว่า มีการใช้ หม้อแปลงที่คุณภาพดีกว่า

อย่างที่เคยบอก ให้ซื้อเผื่อ System ไว้ 30% อย่างต่ำ

Comment

600watt เทียม จะจ่ายไฟเท่าไรหรอครับ
            แล้ว solid cap คือะไรครับ
            ปล. อยากรู้

Comment

Originally posted by gorngame View Post
              600watt เทียม จะจ่ายไฟเท่าไรหรอครับ
              แล้ว solid cap คือะไรครับ
              ปล. อยากรู้
              ถ้าอันติดมากับเคส อย่างเมพก็ประมาณ 300watt

Comment

แล้วของ Tagan rockstone 600 watt ล่ะ
                ที่กล่อง ระบุ 700watt max แต่ ดู ที่ ตัว psu ระบุสูงสุด 600 watt งี้ก้ วัตต์ เทียม อะดิ

Comment

Originally posted by nerdtep555 View Post
                  ถ้าอันติดมากับเคส อย่างเมพก็ประมาณ 300watt
                  ถ้าสัก 330 watt จะพอไหวไหมครับ

Comment

ถ้าไม่เกินพันผมซื้อ Rich แต่ต้องเทียบดูตัวหนักๆ เหมือนกัน เอาไปใช้หลายเครื่องละก็ยังไม่เคยเจอปัญหาไร ไม่ได้ OC นะ

Comment

Originally posted by gorngame View Post
                      ถ้าสัก 330 watt จะพอไหวไหมครับ
                      อะไร 330watt อ่ะ งง

Comment

วัตต์แท้เทียมดูแค่ไฟดับบ่อยๆ หรือลัดวงจร ก็รู้แล้วครับว่ามันดีกว่ากันอย่างไง
                        ที่ขายกันวัตต์ละบาทจ่ายได้ถึงครึ่งป่าวไม่รู้มันก็เขียนติดไว้โม้อย่างนั้นเอง

Comment

Originally posted by nerdtep555 View Post
                          อะไร 330watt อ่ะ งง
                          ไฟฟ้ารวมทั้งหมดน่ะครับ ตัว 600wattของผม พอไหวไหม
                          คำนวณแล้วได้ราวๆ 330 watt
                          Last edited by gorngame; 4 May 2010, 18:21:34.

Comment

ไฟฟ้ารวมทั้งหมดน่ะครับ ตัว 600wattของผม พอไหวไหม
                            คำนวณแล้วได้ราวๆ 330 watt
                            ลองนี่ละกาน http://www.extreme.outervision.com/p...ulatorlite.jsp

Comment

plenty p550 นี่จ่ายจริงเท่าไรอะครับ

Comment

Originally posted by Dongkung2 View Post
                                เข้าไปแล้วครับ
                                ได้ 320watt
                                psu ขอมผม finex 600e รับไหวไหมครับ
                                วัตต์เทียมซะด้วย

Comment

Working...
                                X