Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับเปิดเครื่องติดยากมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับเปิดเครื่องติดยากมาก

คือมันเป็นอย่างนี้ครับเวลาผมกดสวิทย์แล้วไฟมันไม่เข้าสักที แต่ถ้ากดสวิทย์ไปเรื่อยๆเป็นเวลานานๆก็จะติด และถ้าปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ก็จะเหมือนเดิม ลองถามเพื่อนมาหลายคนแต่ละคนก็บอกเป็นที่สวิทย์เปิดเครื่อง เป็นที่M/B และเป็นที่ตัว power supply ผมอยากรู้ให้ชัวร์ๆว่ามันเกิดจากอะไรกันแน่ วอนผู้ที่รู้ช่วยบอกผมทีนะครับ ขอบพระคุณอย่างมาก เพราะเปิดเครื่องยากมากๆ

ถ้าคิดว่าเป็นที่ Power ลองถอดพวกสาย อุปกรณ์ต่อพวกออกดูอ่าคับ
    ผมว่าลองดูที่ปุ่มกดดูดิ หรือไม่ก็ลองจั้มขา ON Board ดุอา

Comment

ลองเปลี่ยนของที่ถูกที่สุดดูก่อนคับ มันคือ switch คับ ของผมเคยเป็นคับ

Comment

Working...
      X