Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปร True Internet ออกมาใหม่อย่างเป็นทางการแล้วครับ มาดูกันเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by McCLoY View Post
    ต้องอ่านหมายเหตุครับท่าน การที่จะได้ router นั้นต้องอยู่ร่วมโปรแกรม 12 เดือนครับ คือติดครบ 1 ปี ไม่ใช่ติ๊ดปุ๊ปได้ปั๊ป

8MB ก็เหมือนกันครับ
    เค้าให้มาเลย แต่ใช้ ครบหนึ่งไม่เค้ายกให้เลย ไม่ต้องคืน แต่ถ้ายกเลิกก่อนหนึ่งปีต้องนำไปคืนครับ

Comment

Originally posted by MaKuBeck View Post
      เค้าให้มาเลย แต่ใช้ ครบหนึ่งไม่เค้ายกให้เลย ไม่ต้องคืน แต่ถ้ายกเลิกก่อนหนึ่งปีต้องนำไปคืนครับ
      เรื่องนี้ ทรู ดีกว่า ข้อเสีย ทรู คือ ต้องเสียค่าสายเดือนละ 107 บาท หรือไม่เอาสัญานทอสับ ได้เเล้ว
      TOT ไม่เอา เลยหมายได้เเล้วนะ

Comment

สำหรับ บางท่าน โปรนี้อาจจะไม่ดีนัก แต่สำหรับผม ใช้3m อยู่แล้ว เพิ่มอีกไม่กีสิบบาท ได้แรงขนาดนี้ รักทรูค๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

มีแค่เบอร์โทรศัพท์แบบเติมเงินของทรูก็สามารถสมัครแบบ8เมกเดือนละ 1199 บาท ได้แล้วใช่หรือเปล่าค่ะ

Comment

ถ้ายังไม่มีอะไรมาสู้กับ true ได้สู่สีได้ก็จะเห็นโปรแบบนี้ออกมาเรื่อยๆ true ค่อนข้างผูกขาดเลย แต่ก็ต้องยอมอะเพราะของเขาก็ดีจริงๆอะ ผมก็ใช้ 1 M /599 + truemove / 300 คุ้มเปล่าไม่รู้ใช้มานานและ

Comment

คุณที่อยู่เพชรเกษม นี่ซอยไหนครับ มันมีทั้ง CAT node อยู่ฟิวเจอร์บางแค กับ
              maxnet ก็อยู่ไกลไปไม่กี่กิโลฯ (ไปทางThe mallบางแค)

ทางผมนีซิร้านอยู่ในซอย เพชรเกษม วันๆ ถ้าไปนั่งเฝ้าร้านฯ นั่งรอแมกเน็ต ต้องไปเดินสายมาจากร้านเน็ต ไหงท่านไม่มีใช้ได้ไงเนี่ยะ

เขาว่ากันว่า ถ้าติดถนนเพชรเกษม ยิ่งสบายเลยนะ ถ้าเข้าซอยแบบผมจะแย่หน่อย

Comment

ตอนแรกอ่านเรื่อง Wi-Fi By Truemove แล้วตกใจเลย
                ผมใช้ 2MB อยู่นึกว่าจะไม่ได้ใช้ 1MB ฟรีซะแล้ว ดันมาเขียนรวมไว้กับ 8MB ซะงั้น

Comment

Originally posted by editbox View Post
                  ผมไปอัพเป็น 3M มาเมื่อตุลา จนป่านนี้ยังไม่ได้ wireless router เลย แล้ว 8M โปรใหม่ เมื่อไหร่มันจะได้หว่า?
                  ที่จริงเรื่องเราเตอร์ ทรูจะทำงาน 2 ส่วนครับ จะมีของที่ติดต่อผ่านทางเคาเตอร์ให้บริการ กับทางเซลล์(น่าจะเป็น 02เก้าร้อยเก้าพัน)
                  คือผมเคยติดต่อทางหน้าเคาเตอร์เค้าจะบอกของไม่มี ถ้ามีก็ต้องรอ
                  ตอนนั้นก็เซ็งๆ แต่ลองมั่วๆโทรไปถามอีกทีเจอเซลล์รับ บอกส่งของให้ได้เลยวันรุ่งขึ้นเสียค่าส่ง 100
                  เลยมารู้ว่าเค้ามี 2 ส่วนแยกกัน เซลล์จะทำงานเร็ว ขายคล่อง เน้นขายอย่างเดียว ตอบข้อมูลไม่ค่อยรู้มาก รู้เฉพาะพวกโปรโมชั่น
                  และอีกส่วนพวกที่อยู่ตามศูนย์บริการ พวกนี้จะไม่ใช่เซลล์ ของจะมีเฉพาะอย่างจำกัดส่วนหนึ่ง และเซลล์จะมีของอีกส่วนหนึ่ง แต่เซลล์น่าจะมีเยอะกว่า

Comment

ได้เวลาใช้ 8เมกแล้ววะฮ้าววๆๆ
                    โหลดกระจุย -*-

Comment

เจ้งๆ

Comment

True step lnw จริงๆ

ให้ดูขำขำนะครับ

Comment

Originally posted by Captain MiKE View Post
                          ที่จริงเรื่องเราเตอร์ ทรูจะทำงาน 2 ส่วนครับ จะมีของที่ติดต่อผ่านทางเคาเตอร์ให้บริการ กับทางเซลล์(น่าจะเป็น 02เก้าร้อยเก้าพัน)
                          คือผมเคยติดต่อทางหน้าเคาเตอร์เค้าจะบอกของไม่มี ถ้ามีก็ต้องรอ
                          ตอนนั้นก็เซ็งๆ แต่ลองมั่วๆโทรไปถามอีกทีเจอเซลล์รับ บอกส่งของให้ได้เลยวันรุ่งขึ้นเสียค่าส่ง 100
                          เลยมารู้ว่าเค้ามี 2 ส่วนแยกกัน เซลล์จะทำงานเร็ว ขายคล่อง เน้นขายอย่างเดียว ตอบข้อมูลไม่ค่อยรู้มาก รู้เฉพาะพวกโปรโมชั่น
                          และอีกส่วนพวกที่อยู่ตามศูนย์บริการ พวกนี้จะไม่ใช่เซลล์ ของจะมีเฉพาะอย่างจำกัดส่วนหนึ่ง และเซลล์จะมีของอีกส่วนหนึ่ง แต่เซลล์น่าจะมีเยอะกว่า
                          ขอบคุณครับ เพิ่งโทรไปโวยมาเมื่อ 2 วันก่อน เป็นอย่างที่ท่านว่ามานั่นแหละครับ เซลล์ (900-8000)
                          บอกว่าเป็นคนละส่วนกัน ผมก็บอกไปว่า ผมไม่รู้หรอกว่ามันคนละส่วน แต่ที่ผมรู้คือ ทั้งสองส่วนคือ "ทรู"
                          และที่ช็อปบอกมาว่าจะมีเจ้าหน้าที่แจ้งมา ผมก็คิดว่าส่วนแบ็คออฟฟิศจะโทร ไม่ใช่ช็อปเป็นคนโทร

หลังจากโวยกะ 900-8000 เสร็จ ก็โทรไป 900-9000 ต่อ อันนี้เป็นลูกค้าสัมพันธ์ครับ ก็เล่าเรื่องไป เค้าก็รับปากจะจัดการให้

2 วันผ่านไป มีโทรศัพท์มาแจ้งว่า "ไวไฟเราเตอร์ของคุณได้แล้วนะคะ มารับได้ที่ทรูช็อปค่า"

Comment

Working...
                          X