Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dawn of war II ใครพอรู้ความสามารถสกิล มั่งครับเข้ามาที ทำรูปมาให้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dawn of war II ใครพอรู้ความสามารถสกิล มั่งครับเข้ามาที ทำรูปมาให้ครับ

อยากให้ช่วยหน่อยครับจะได้เป็น แนวทางในการอัพ Stat ไม่ต้องตอบทีเดียวหมดก็ได้ครับ
    มาช่วยๆกันตอบคนละตัว

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

1. Force commander

2. avitus

3. Cyrus

4. Tarkus

5. Thaddeus

Last edited by l3onehelm; 18 Mar 2009, 07:33:00.

Tarkus กับ Thaddeus สลับกันอะ

Comment

จิงด้วย แก้ให้แล้วน่ะครับ

Comment

โอ้ โฮ จะให้แปลหมดเลยรึครับ -*-

ผมก็ไม่ได้เก่งอังกฤษนะ แต่ก็ขอแปลไอ ไซนัด ตัวโปรดผมละกัน

แต่แปลได้ไม่หมดนะ

สีเขียวก็มี
        1.สามารถวิ่งตอนล่องหนได้เต็มสปีดเหมือนตอนไม่ได้ใช้ล่องหน
        2.อันนี้ประมาณว่าสามารถฟื้นฟูค่าความเสียหายได้ในชั่วอึดใจหนึ่งละมั้ง...ห้วนๆเลย
        3.สามารถเรียกลูกน้องได้(ถ้ามันตายอ่ะนะ)โดยที่ไม่ต้องกลับไปที่ relay เขียนถูกป่ะหว่า

สีส้ม
        1.สามารถใช้ลูกซองกะไรเฟิลได้น่ะ
        2.สามารถถือปืนไฟได้ แต่มีไรต่อก็ไม่รุ
        3.อันนี้เหมือนจะช่วยเพิื่่มความแม่นยำนะ ไม่แน่ใจว่าลูกน้องจะแม่นขึ้นด้วยป่าว

สีเหลือง
        1.เพิ่ม slot น่ะแหละก็พวกเอาไว้ใส่ระเบิดไรงี้
        2.เวลาเรากดหนีมันก็จะทิ้งระเบิดควันไว้น่ะ ทำให้ลดความแม่นยำของศัตรูตอนยิงเรา

สีม่วง
        1.ขณะยืนอยู่เฉยๆเวลาล่องหน energy จะไม่ลด
        2.อันนี้ไม่แน่ใจนะเหมือนว่าเวลาโดนศัตรูตรวจจับพี่ไซนัดเราจะไม่โดนตรวจจับแต่ลูกน้องเราโดน - -"
        3.เวลาใช้ของพวก accessories เราจะไม่โดนตรวจจับ อย่างพวก ระเบิดรีโมดอ่ะ แต่ถ้าอยู่ไกล้ศัตรูมากไปแบบว่า
        ชนกันเลยนี่มันเห็นอยู่นะ
        4.ลด energy ทีใช้ตอนล่องหนอ่ะนะ

ปล รอผู้รู้มาต่อยอด
        Last edited by 11pm; 18 Mar 2009, 07:40:22.

Comment

เย้ๆ ได้มาแล้วตัวนึง ขอบคุณมากน่ะครับ
          รอผู้รู้มาตอบ ต่อไป

Comment

แปลให้อีกตัวนะอืม Thaddeus

ชอบใช้แต่นะ แต่ใช้่ไม่เก่งซักที โดดไปทีไรตาย***ตลอด เท่ตอนลง หลังจากนั้นโดนยำตาย

เริ่มสีเขียวเลยละกัน
            1.เวลากระโดดตอนลงมันจะทำให้ศัตรู...ล้มอ่ะครับแล้วก็เพิ่มความแรงด้วยมั้ง
            2.หลังจากที่กระโดดลงแล้วพี่สุดหล่อ Thaddeus เราจะไม่ได้รับบาดเจ็บจากการโจมตีแป้ปหนึ่ง(จริงเหรอ-*-)
            3.สามารถฟื้นฟู hp ได้ขณะสู้ระยะประชิด

สีส้ม ...สายนี้ไม่ค่อยน่าสนใจเพราะตัวนี้ส่วนใหญ่จะเน้น malee
            1.ไม่มีไรมากคือมันสามารถถือปืนกลแบบ tarkus ได้
            2.สามารถถือปืนไฟกับพลาสม่าได้
            3.สามารถถือปืนไฟหรือพลาสม่ายิงขณะวิ่งได้

สีเหลือง
            1.มันสามารถกระโดดระยะสั้นๆพุ่งไปหาศัตรูได้น่ะ อันนี้จะใช้เองน่ะนะ
            2.สามารถใช้พวกขวาน ดาบ และ หมัด ได้เร็วขึ้น
            3.สามารถใส่เกราะ เทอมิเนเตอร์ได้
            4.เวลาสู้ีระยะประชิดพี่ Thaddeus มีโอกาสที่จะติดบ้าระมั้งก็คงประมาณเก่งขึ้นแป้ปหนึ่งใช้ท่าแปลกๆ
            อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ -*-

สีม่วง
            1.เพิ่ม slot ครับ
            2.หลังจากสู้เสร็จ Thaddeus จะไม่ได้รับบาดเจ็บเป็นเวลา 10 วิ ...อันนี้ก็ยัง งงๆ
            3.อันนี้ก็เวลาถือ Frag Grenades ก็คือสามารถใช้ได้ไม่มีวันหมด เหมือนท่าของ tarkus อ่ะมั้ง

ปล ไม่แน่้ใจนะว่าแปลถูกหมดป่าวครับ

Comment

ค่ำๆ ก่อนละกัน เช้าๆ สมอง ไม่ค่อยทำงาน - -'

ไว้จะมาแปลให้น่ะ

Comment

ผมชอบ Commander Thaddeus Tarkus Avitus ส่วน Cyrus ผมว่ามันไม่ค่อยมีประโยชน์เท่าไหร่ หรือว่าผมใช้มันไม่เป็น

ผมชอบเอา Thaddeus บินไปเปิด คอมมานเดอร์ กด Q ชนกระจายตาม Takus ยิงในระยะประชิด ส่วน Avitus มองไกลๆ ส่งยิ้มให้ไกลๆ แล้วก็รัวๆ แล้ว Cyrus ทำอะไรได้มั่ง ??? นอกจากหายตัว ยิงก็แสนเบา

Comment

อยากได้สูตรโกงหรือtainerครับ

Comment

ใช้ คอมมาน thaddeus davian กับ avitus คับ

พึ่งเปลี่ยน ทาร์คัสมาเป็นดาเวี่ยน รู้สึกมันห่วยยังไงชอบกล แต่เหมือนจะเก่งขึ้นเรื่อยๆ

แปลเยอะมั้ก ผมจำได้ว่าคอมมานอัพ น้ำผลไม้ กับเลือด
                    thaddeus อัพน้ำผลไม้ กับ เลือด ( ชอบมากพอกดเลือดไปจนได้สกิลแรก เวลากระโดดลงไปอีกฝั่งตายเรียบ)
                    davian เอ่อ ใช้ไม่เปนอ่ะ
                    avitus ตัวนี้อัพ range อย่างเดียวเลยครับ เวลสุดท้ายทำให้ยิงปืนไม่ต้องตั้ง แล้วผมอัพเอาสกิลน้ำผลไม้อันแรกด้วย เวลาใช้โฟกัสไฟร์ จะไม่ล้ม โหดคอดๆ

เอ่อ บางทีผมแนะนำให้ลง will สักนิด เพื่อที่จะเอา สล้อทไว้ใส่ของนะคับ คิดว่าคุ้มดี
                    ไอตัวกระโดดผมใช้ระเบิดแสงกับระเบิดน้อยหน่า โหดมาก

Comment

ทาร์คัสอัพอะไรดีครับ
                      ขอบคุณคนแปลด้วยเปนประโยชน์มากครับ
                      Last edited by Ukimura; 18 Mar 2009, 16:24:29. Reason: ขอบคุณ

Comment

เอาอีก..... เอาอีก...... ชอบๆ

Comment

Tarkus นี้แล้วแต่จะเล่นเพราะพลิกแพลงได้ดี ตัวผมเน้นให้กลุ่มTarkusเป็นแบบสู้ระยะประชิด

ก็เน้นสีเหลืองให้จับพวกกระบี่กระบองได้
                          อัพสีเขียวด้วยเพื่อเน้นอยู่ยงคงกระพัน
                          ตอนหลังได้ใส่ชุดหมีควาย (terminator) นี้กลายเป็นพวก ทุบไว้ก่อนค่อยถามที่หลัง 555

Comment

tarkus ผมเล่นสาย Range อ่ะใช้ปืนพลาสมาแรงดี
                            แต่เสียดายมาก เพราะสกิลสีเขียวอันแรก(taunt) มันเอาไว้เรียกศัตรูที่อยู่ใกล้ๆมาตีเรา เหมือนสกิลของ Axe ใน Dot-a อ่ะคับ
                            เล่น Range พอกดใช้แล้ว มันยิงปืนม่ะได้มันเอาปืนทุบ T T ว่าจะเล่นใหม่ รอข้อมูสกิลก่อน หุหุ

ขอบคุณผู้ใจดีทุกท่าน ที่ร่วมตอบกระทู้ครับ เดี๋ยวได้ครบแล้ว ผมจะเอาข้อมูลสกิล ไปไว้หน้าแรกให้หมด

Comment

โล้ะ เทพดาเวี่ยนออกละคับ ใช้ไม่เปนจิงๆ - -'

ได้อาวุธของเทอมิเนเต้อแล้ว แต่ยังหาชุดเกราะไม่ได้เลยง่ะ อยากใส่ขวานดาเมจ 100 มาก -*-

อ๋อ avitus เมพขิงขิงคับ เวลาเจอบอส ให้มันยืนดีๆ แล้วเปิดโล่อมตะ ( ผมใส่ให้ ) เปิดโฟกัสไฟ
                              แล้วยิ่งอัพให้ตอนมันเปิดโฟกัสไฟแล้วไม่มีวันล้มนะ หมดชุดบอสล่อไปครึ่งหลอด

ในขณะนั้นก้ให้คอมมานกับตัวตีไกล้อีกตัวยืนฟันไป กดสกิล cry ตัวเราด้วย

ส่วน ทาร์คัสยืนยิงอยู่ แถวๆนั้นแหละ ( ใช้ประโยชน์น้อยสุดในทีมและเพราะใช้ไม่เปน เอาไว้ขว้างระเบิดใส่รถใส่ตึก - -' )

ถ้าบอสไม่หนี ยืนบวกอยู่งั้น แปปนุงก้ตายแหล่ว

ปล. ถ้ามันไม่ตายก็ยิงบอมเลเซ้อใส่ตรงพื้นเลย หึหึ
                              ใช้ครั้งแรก บอสเกือบตาย จากครึ่งหลอดเหลือ ติ้ดเดียว
                              ส่วน avitus กับ theduse ตายคาที่

ปล2.เวลาเล่น def ใช้เลเซ้อไม้ตายกับบอสเวลามันบุก เล็งดีๆมันเดินเข้ามาก็มานอนตายหน้าป้อมเราล่ะ

Comment

Working...
                              X