Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการ์ดจอ GF 7200 ของ HP dv2215

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการ์ดจอ GF 7200 ของ HP dv2215

คือกำลังจะซื้อ NB อะครับ งบประมาณ 40000 +- 5000
    ใจชอบ HP dv2215 อะครับรูปร่างสวยดีและถูกใจมากแต่ติดตรงการ์ดจออะครับมันเล่นเกมส์อย่าง The Sim ภาคล่าสุดได้ไหม แล้วจะเกมส์แนว 3D อย่าง Online จะพอไหมไหมครับ แล้วเกมส์ NF Carbon พอไหมไหม แล้วพวก photo shop และ Cad ไหวไหม

แล้วของ ASUS A8jp อีกรุ่นแต่ชอบ HP มากกว่าแต่การ์ดจตัวนี้สูงมา ATI X1700
    หนักใจครับเน้นเล่นเกมส์ซะมากงานเอกสารนิดหน่อย

มันตัดสินใจยากอะครับ
    ไงช่วยแนะนำทีนะครับ
    ขอบคุณมากครับๆๆๆๆ

carbon เล่นได้ เพราะ 6100 onboard ยังเล่นได้

Comment

ดันให้คับ

Comment

Game Online เล่นได้หมดครับ แต่ GE - Lineage II อาจจะ"กระตุกหน่อยๆ" NFS ก็เล่นได้ แต่ความละเอียด"ต่ำ-กลาง" - -" ผมว่า ถ้าเน้นเล่นเกมส์มากกว่าทำงานจริงๆน่ะนะ เล่นเป็นอีกตัวนึงดีกว่ามั้ย ?? เผื่ออยากเล่นเกมส์ที่มันกินสเปคกว่านี้ อะไรประมาณนั้น จะได้เล่นได้น่ะฮะ แหะๆๆ ^^" ก็ลองๆตัดสินใจดูครับ ถ้าราคามัน***งกันไม่มาก แต่ถ้า ***งกันเยอะอยู่ ก็ไม่ค่อยน่าเท่าไหร่น่ะนะ ^^"

Comment

มันลังแลอยู่ 2 รุ่นนี่แหละครับ
          HP dv2215 ราคาประมาณ 54000 บาท

ASUS A8jp ราคายังไม่ทราบแน่นอน

แต่ถ้าเล่นเกมส์หนักๆๆหน่อยตัวล่างจะดีกว่าใช่ไหมครับ

แต่ผมไม่รู้ราคาอะครับ พอดีไม่ได้อยู่ใน กทม อะครับเลยไม่รู้ราคาจริงดูแต่ใน

ไงก็ขอบคุณมากนะครับที่แนะนำ

Comment

เลือก X1700 ดีกว่าคับ คุ้มกว่าเพราะคุณเล่นเกมส์ (ถึงไง X1700 ก็แีรงกว่า 7200 ไม่ติดฝุ่นอยู่แล้ว)

Comment

ยังไงก็x1700ครับ

ถ้าชอบของแบบนี้ แล้วซื้อรุ่นการ์ดจอต่ำ รับรองมีช้ำใจครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ
                ตกลงก็ A8jp หุหุ

Comment

A8Jp ไม่ถึง 5 หมื่นแน่นอน (+vatแล้ว)

Comment

Working...
                  X