Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคำถามคับ ช่วยทีคับ เรื่องการ์ดจอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคำถามคับ ช่วยทีคับ เรื่องการ์ดจอคับ

คือผมต่อคอมกะทีวีเข้าด้วยกันอะคับผ่านสาย s-video ไปเป็น dvd-component (เสียบจอคอมด้วยผ่านพอร์ต dvi)
    ทีนี้ผมก็เสียบปลั๊ก จอคอมผม แล้วมันก็ระเบิดเลยคับ (ปลั๊กพาวเวอร์ยังไม่ได้เสียบ แต่ว่าทีวีเปิดอยู่ อ่อ จอคอมผมมันเปิดค้างอยู่ด้วยคับ)
    ผมเลยเปิดมาดูคับปรากฏว่าการ์ดจอผมมันลาโลกไปเลยคับ มันมีรอยไหม้ตรงด้านหลังพอร์ต s-video
    เลยการ์ดจออีกตัวมาเสียบแทนก็ใช้ได้คับ ยังดีที่ไปแต่การ์ดจอ T T ทีนี้ผมอยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรอะคับ ผมก็เสียบเข้าออกแบบนี้บ่อยๆนะคับ
    แต่คราวนี้มันระเบิดไปเลยอะ เห็นไฟแลบ+กลิ่นไหม้เลย แล้วการ์ดจออะคับ เอาไปเคลมได้มั้ยอะคับ
    เห็นเขาว่าไหม้ไม่รับเคลม แต่ว่าผมไม่ได้ดัดแปลงหรือเพิ่มไฟอะไรเลยอะคับ และมันก็ไหม้ตรงหลังพอร์ต s-video ด้วย ไม่ได้ไหม้ตรงภาคจ่ายไฟนะคับ
    ซวยจิงๆเลยคับงานนี้ อ่อ ทีวีผมก็ลาโลกไปด้วยเลยคับเปิดไม่ติดอีกเลย สูญเสียๆๆ

Comment

รอ ผู้ รู้ มา ตอบ

Comment

ดันหน่อยคับ ช่วยที

Comment

ไหม้เครมไม่ได้ครับ ไม่ว่าจะเกิดจากสาเหตุอะไรก็ตาม

ส่วนเรื่องทีวีพังนี่ รอผู้รู้มาตอบละกัน

Comment

Working...
          X