Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้องเพลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้องเพลง

อยากทราบว่าถ้าจะร้องเพลงกับเครื่องคอมฯต้องต่อยังไงครับ จะเอา mic เสียบกับคอมฯ output ต่อเข้าเครื่องเสียง หรือเอา mic เสียบเครื่องเสียงกับ output จากคอมฯเสียบเข้าเครื่องเสียงอย่างไหนจะดีกว่ากันครับ เพื่อนๆคนไหนใช้วิธีไหนบอกกันหน่อยนะครับ

สงสัยเราจะโง่อยู่คนเดียวแฮ่ะ

Comment

ที่เครื่องเสียงมีช่องให้เสียบไมค์ และปรับ Effect เช่น ECHO หรือเปล่าครับ
      ถ้าได้เสียบที่เครื่องเสียงก็ได้
      แต่ถ้าไม่มีเสียบไมค์ที่ช่องสีชมพูของ Sound Card แทน
      และ Sound Card บา่งรุ่นเช่น Sound Blaster
      สามารถเพิ่มความดังของไมค์ (+20dB) ใส่ Effect ให้ไมค์ได้
      เช่น Reverb Chorus Echo

Comment

ขอบคุณคับ แล้วคุณภาพเสียงต่างกันหรือเปล่าครับ

Comment

อยู่ที่คุณภาพของเครื่องเสียงด้วยครับ
          ส่วนของ Sound Card ก็ใช้งานได้ระดับหนึ่ง ขึ้นกับการปรับแต่งซอฟต์แวร์

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองต่อเล่นดูครับ

Comment

Working...
            X