Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกชุดเอาแต่ตู้30,000หน่อยครับมีรายละเอียดยิบๆข้างใน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกชุดเอาแต่ตู้30,000หน่อยครับมีรายละเอียดยิบๆข้างใน

ตั้งงบไว้ 30000 ไม่เกินนะ ขอเถอะ

งานที่ทำส่วนใหญ่เป็นพวก 3D บ้าง Acad บ้าง กราฟิคนิดหน่อย
    แต่มันต้องทำงานพร้อมๆกันหลายๆอย่าง เลยเลือกหลักเป็น Core2

เท่าที่วา่งๆไว้คร่าวๆ ผมเองก็ไม่ค่อยรู้เรื่องนัก
    ขาดการติดต่อไปตั้งแต่สมัย Duron แล้ว ช่วยแนะนำด้วย
    แล้วขอราคา่ ร้านค้าที่พันทิพย์(จะได้ป่าวหว่า) ที่เชื่อใจได้

1.Cpu - E6300 - หรือจะเอา E6400 ดี มันคุ้มหรือเปล่าครับ

2.MB - เน้นที่ทนๆ ไม่คล็อคเท่าไหร่ เทคโนโลยีเท่ารุ่นแพงๆ เท่่าที่อ่านในนี้เห็น ECS P4 965T-A โอ ไหมครับ

3.Ram - 1Gb*2 ของไรดีครับ เอาแบบไม่แพงเสถียรๆ
    แล้วควรซื้อบัสเท่าไหร่ครับ

4.Vga - Gf 7900Gs ของอะไรดีครับ เน้นทนๆ ถูกได้ก็ดี

5.HD - คงประมาณ 200-250 GB Sata ของไรดีครับ

6.DVD-RW - เท่าที่อ่านในนี้ ตบตีกันอย่างเมามัน เลยไม่รู้จะเอาอะไรดี ... อ้อแล้ว DVD-Rom ธรรมดาด้วยครับ

7.Case - คือขอแบบที่ไม่เป็นสนิมน่ะครับ ตัวเก่าเซ็งมากสนิมบาน เท่าไหร่เอ่ย ขอแบบมีช่องต่อพวก USB audio ด้านหน้าด้วยนะครับ

8.LCD-Monitor - อันนี้งบแยกครับประมาณ ยังไงดีคือ เน้นว่าถ้าใหญ่แล้วคุ้มก็เอาล่ะนะ
    ผมเห็น 20 " Wide 11000-12000 แต่เห็น 19" 6000 กว่า .... ***งกันนิ้วเดียวราคาเพิ่มเกินเท่าตัว ขนาดเท่าไหร่คุ้มสุดหรอครับ แล้วจอ wide มันเหมาะกับการใช้งานทั่วไปหรือยังครับ

หมดแล้วมั้งครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเข้ามาตอบนะ ผมจะได้เอาอีแก่ Duron 1.6@2.0 ของผมไปให้น้องๆใช้ซะที

ไม่เน้น OC อึด งานที่ทำส่วนใหญ่เป็นพวก 3D บ้าง Acad บ้าง กราฟิคนิดหน่อย

1.Cpu - E6300 - หรือจะเอา E6400 ดี มันคุ้มหรือเปล่าครับ6300 พอแล้วครับ

2.MB - เน้นที่ทนๆ ไม่คล็อคเท่าไหร่ เทคโนโลยีเท่ารุ่นแพงๆ เท่่าที่อ่านในนี้เห็น ECS P4 965T-A โอ ไหมครับgigabyte ds3

3.Ram - 1Gb*2 ของไรดีครับ เอาแบบไม่แพงเสถียรๆ
    แล้วควรซื้อบัสเท่าไหร่ครับrox 800 ถูกแล้วทน

4.Vga - Gf 7900Gs ของอะไรดีครับ เน้นทนๆ ถูกได้ก็ดีงานที่บอก ไม่ต้อง 7900 หรอกครับ 7600 หรือ 7300 ก็พอครับ ถ้าไม่ได้เน้นเล่นเกมส์นะครับ

5.HD - คงประมาณ 200-250 GB Sata ของไรดีครับ SEGART ครับ
    6.DVD-RW - เท่าที่อ่านในนี้ ตบตีกันอย่างเมามัน เลยไม่รู้จะเอาอะไรดี ... อ้อแล้ว DVD-Rom ธรรมดาด้วยครับ DVDRW ASUS/BENQ ก้ได้ DVDROM ก็เหมือนกันครับ

7.Case - คือขอแบบที่ไม่เป็นสนิมน่ะครับ ตัวเก่าเซ็งมากสนิมบาน เท่าไหร่เอ่ย ขอแบบมีช่องต่อพวก USB audio ด้านหน้าด้วยนะครับ
    GVIEW
    8.LCD-Monitor - อันนี้งบแยกครับประมาณ ยังไงดีคือ เน้นว่าถ้าใหญ่แล้วคุ้มก็เอาล่ะนะ
    ผมเห็น 20 " Wide 11000-12000 แต่เห็น 19" 6000 กว่า .... ***งกันนิ้วเดียวราคาเพิ่มเกินเท่าตัว ขนาดเท่าไหร่คุ้มสุดหรอครับ แล้วจอ wide มันเหมาะกับการใช้งานทั่วไปหรือยังครับลองดูเองนะครับ www.thanni.com

Comment

Working...
    X