Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด K7AMA ใส่แรมเกิน 256 แล้วไม่ยอมเข้าวินโดวส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด K7AMA ใส่แรมเกิน 256 แล้วไม่ยอมเข้าวินโดวส์

จำได้ว่ามันรับแรมได้ถึง 2GB แต่นี่ใส่ DDR 256/400 ลงไปแค่ 2 ตัว ทำไมบู้ตวินโดวส์ไม่ได้เลยล่ะครับ

แต่พอเอาแรมออกไปชิ้นนึงกลับบู้ตได้ตามปกติ

256บัส 400 มีด้วยหรือครับ DDR2 เห็น 533.667.800 มะใช่เหรอ

Comment

แรมต่างชิปกัน ใช่หรือไม่ครับ อาจจะทำงานไม่เข้ากันครับ

Comment

โอ้ว เจอแล้ว คนใช้ K7AMA

เก่ามากนะนั่น โดยเฉพาะ K7AMA และ K7AMA2
        เท่าที่เคยลอง ทั้งสองตัว บั๊กเยอะสุดๆ เคยแบบว่า duron1.3 ผมไหม้ไปตัวนึงเพราะ K7AMA2

รุ่นที่พอแก้ตัวได้ ก็มี K7AMA3 ล่ะครับ (ตอนนี้ใช้อยู่ เครื่องใหม่เน่า)

Comment

Originally posted by Lucious View Post
          โอ้ว เจอแล้ว คนใช้ K7AMA

เก่ามากนะนั่น โดยเฉพาะ K7AMA และ K7AMA2
          เท่าที่เคยลอง ทั้งสองตัว บั๊กเยอะสุดๆ เคยแบบว่า duron1.3 ผมไหม้ไปตัวนึงเพราะ K7AMA2

รุ่นที่พอแก้ตัวได้ ก็มี K7AMA3 ล่ะครับ (ตอนนี้ใช้อยู่ เครื่องใหม่เน่า)
          ผมเคยใช้ K7AMA2 มันก็ทนดีนะครับ

Comment

Working...
          X