Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ Intel GMA 945 ทำไม่ต่อออกทีวีไม่ได้ครับ ผู้รู้ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ Intel GMA 945 ทำไม่ต่อออกทีวีไม่ได้ครับ ผู้รู้ช่วยที

ผมใช้โน้ตบุ๊คของ Acer การ์ดจอรุ่น Intel GMA 945 ทำไม่มันต่อออกทีวีไม่ได้ครับ
    ผมพยามยามต่อสาย แล้วก่อ boot เครื่องก็แล้ว เข้าไปหาที่ปรับที่ Properties ก็แล้ว ท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยบอกกด้วยครับผม จะเป็นพระคุณอย่างสูง

ตรงแถวๆ F1 F2 F3 F4 อะไรนั่นอ่ะ มันจะมีพวกปุ่มควบคุมอยู่ ลองหาดูครับ มันจะมีปุ่มที่สลับสัญญาณออกอ่ะครับ กด Fn ค้างไว้ด้วยครับ น่าจะประมาณนั้นนะ

Comment

ลองดูแล้วไม่ได้ผลอ่ะ ครับ กลุ้มใจจัง หรือว่าเกี่ยวกับทีวีด้วยหรือเปล่า

Comment

ทีวีอะไรครับ ทีวีธรรมดาหรือเปล่า (ไม่ใช่ LCDTV อ่ะ)

ถ้าเป็นทีวี CRT ธรรมดา ลองปรับความละเอียดลงครับ เพราะส้วนมากมันรับได้แค่ 800*600 ครับ มากกว่านี้ไม่ออก

Comment

Working...
        X