Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมมีปัญหา ต้องการวิธีแก้ไขครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมมีปัญหา ต้องการวิธีแก้ไขครับ

คือตอนนั้นเล่นคอมอยู่ แล้วสักพัก ไฟก็ดับ พอ เปิดเครื่องใหม่ wallpaper มันไม่เต็มจอ icon บน desktop หายไปหมด และ เปิดโปรแกรมอะไรก็มองไม่เห็น จะเห็นแค่ แถบด้านล่าง อย่างเดียว อยากรู้ว่าจะแก้ไขปัญหาอย่างไร (ใช้คอมเก่าอยู่)

กดที่เมนู start ได้เปล่า หากได้ ก้ไปสั่ง scandisc ลองดูครับ

Comment

กด Start ได้ครับ แต่ Scandisc อยู่ตรงไหนอะครับ

Comment

เข้า mycom - click ขวา c: - properties - tool - error checking

เพราะบางทีการแค่สแกนดิส อาจแก้ปัญหาวินโดเบื้องต้นได้ในหลายๆอย่าง โดยไม่ต้องเดาไปต่างๆนาๆ

Comment

เอ่อ มันเปิดไม่ได้ ไม่เห็น properties

Comment

เหมือนโดนไวรัสนะครับ เข้า Safe Mode ได้มั๊ยเอ่ย?

Comment

ไม่น่าจะใช่ ไวรัสนะครับ -*- พอเปิดคอมก็เป็น (เป็นหลังไฟดับ อะครับ)คอมเปิดเฟโหมด ไม่ได้เพราะ monitor จะเปิดตอนที่เห็น Desktop

Comment

เข้า mycom ทางเมนู start ไม่ได้เหรอ

คอมเปิดเฟโหมด ไม่ได้เพราะ monitor จะเปิดตอนที่เห็น Desktop
                ปกติจอมันต้องเปิดให้เห็นตั้งแต่ไบออสแล้วนะ
                Last edited by apiwat7; 18 Mar 2009, 15:12:51.

Comment

Originally posted by apiwat7 View Post
                  เข้า mycom ทางเมนู start ไม่ได้เหรอ

ปกติจอมันต้องเปิดให้เห็นตั้งแต่ไบออสแล้วนะ
                  เข้าได้ แต่ไม่เห็น -*-

Comment

อ่า ไม่เป็นไรแล้วครับมีคนกำลังแก้ให้

Comment

Working...
                    X