Announcement

Collapse
No announcement yet.

การอับเดต ไดรเวอร์การ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การอับเดต ไดรเวอร์การ์ดจอ

ทำไมต้องอับเดตด้วยครับ
    และเราจะรู้ได้ไงว่าต้องอัพเดต
    แล้วแผ่นไดรเวอร์ที่มากับการ์ดจอ ใช่ไม่ได้เหรอครับ
    (แล้วเราจะอับได้ที่ไหนบ้าง คืออยากอัพบ้าง)

โอ้ว พระเจ้าไม่มีใครรู้เลยเรอครับ

Comment

ถ้าไม่มีปัญหาก็ไม่ต้องอัพเดทก็ได้ครับ

ที่ผมเคยมีคือ Forceware ต่ำกว่าเวอร์ชั่น 9 เกม Neverwinter Night 2 มีปัญหาท้องฟ้า render เพี้ยน พออัพเดทมาใช้ เวอร์ชั่น 93.71 หายวับ

Comment

ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ ASUS EN7300GS/HTD/256 GeForce 7300GS 256MB GDDR2 64-bit DVI HDTV PCI-Express อยากอัพเผื่อจะดูดีขึ้น อัพได้ที่ไหนบ้างครับ

Comment

Driver ออกมาเหตุผล หลักๆ ออกมาเพื่อ รองรับ Chip รุ่นใหม่ๆ กับออกมาเพื่อแก้ปัญหาเกี่ยวกับเกมส์หรือโปรแกรมต่าง ถ้าคุณใช้ Driver ตัวเดิมแล้วไม่เจอปัญหาอะไรก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน
          เพราะบางครั้ง Driver ตัวใหม่ก็ไม่ได้ทำให้เครื่องเราดีขึ้นหรอกครับ(ถ้าเครื่องไม่มีปัญหา) บ้างครั้งทำให้เจอปัญหาซะอีก

Comment

Working...
          X