Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมทีงมทั้งคืนแล้วกับเจ้า Driver X-fi music

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมทีงมทั้งคืนแล้วกับเจ้า Driver X-fi music

โหลกจาก web มันมาลง driver แล้วก็ยังไม่ได้
    detect เจอ แต่ driver ลงเสร็จแล้ว 100% รีคอมก็ยังเป็น found new hardware

โหลด SBXF_PCDRV_LB_2_18_0008.exe จากเวปมันมาตัวล่าสุด
    ช่วยผมที

ลองทำทุกทางแล้ว
    ปิด on board แล้ว
    สลับช่อง Pci แล้ว
    ก็ยังไม่ได้ T_____T

ใช้ xp sp3 นะคับ

Comment

จนปัญญาแล้วจริงๆ T_T
      อุส่าได้ X-fi มา T_T

Comment

ลองสลับช่อง Pci แล้วลง Win Xp ใหม่ดูผมเคยเจอ ตอนลง Driver ให้ลงแต่ Driver แล้วค่อยลง Tool อื่นๆทีหลัง

Comment

ซื้อมานานยัง ท่าทางจะมีปัญหา

Comment

Originally posted by Innocentz View Post
            ใช้ xp sp3 นะคับ
            ลองกับ XP-sp2 ยัง

Comment

Originally posted by oudte32 View Post
              ลองสลับช่อง Pci แล้วลง Win Xp ใหม่ดูผมเคยเจอ ตอนลง Driver ให้ลงแต่ Driver แล้วค่อยลง Tool อื่นๆทีหลัง

ลองลงใหม่+สลับแล้วไม่หาย T_T

ลงแต่ sp3 นะ sp2 ไม่มี - -

Comment

ทำไงดีอะ card นานแร้ว
                sb0460

Comment

ไม่น่าเกี่ยวกับ SP2หรือ3 เพราะผมก็ใช้ Sp3 ก็ได้ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

ลองสลับช่องใส่ดูก่อนแล้วลงใหม่
                  รึไม่ลองลงกับ ไดร์เวอร์แผ่นแท้ ด้วย

Comment

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ แต่หายแล้ว

ลองลบไดรเวอร์ออกแล้วรีสตาทแล้วลงใหม่ดูสิครับ

ของผมลงแล้วบางทีมันหายไป บางทีหายแล้วปิดคอมไปอีกวันเปิดใหม่หาเจอก็มี

Comment

Originally posted by mike_shinoda View Post
                      ไม่น่าเกี่ยวกับ SP2หรือ3 เพราะผมก็ใช้ Sp3 ก็ได้ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

ลองสลับช่องใส่ดูก่อนแล้วลงใหม่
                      รึไม่ลองลงกับ ไดร์เวอร์แผ่นแท้ ด้วย

driver แผ่นแท้หายไปแล้ว --

Comment

Originally posted by Innocentz View Post
                        driver แผ่นแท้หายไปแล้ว --
                        ก็ลองสักวิธีก่อนแล้วกันครับ

Comment

ผมเคยเป็นครับ มันเสีย!!

จิงๆนะ ตอนลงกว่าจะจะ100% ค้างนานมากใช่ไหมครับ

ผมเคยเป็นๆ มันเสีย

Comment

Originally posted by marguy3412 View Post
                            ผมเคยเป็นครับ มันเสีย!!

จิงๆนะ ตอนลงกว่าจะจะ100% ค้างนานมากใช่ไหมครับ

ผมเคยเป็นๆ มันเสีย

ไม่ค้างนะคับ ลงลื่นไหลปกติจนเสร็จ แล้วรีเครื่องก็เป็นแบบเดิม
                            found new hardware Multimedia Audio Controller - -

Comment

ทำไงดีอะ - -

Comment

Working...
                              X