Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ เรื่อง การต่อwirelessจากโมเดมของทรูค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ เรื่อง การต่อwirelessจากโมเดมของทรูค่ะ

สวัสดีค่า

คืออยากขอคำแนะนำหน่อยน่ะค่ะ

กำลังจะซื้อnotebook ที่มี ไวเลสในตัวค่ะ

ทีนี้ที่บ้านใช้hispeedของทรูต่อจากโมเดมเข้าPCอยู่

โมเดมที่ได้คือBillion BiPac5200SR2

คือถ้าจะลากสายLanไปต่อก้อต่อได้แหละค่ะ ได้อยากได้wirelessจะสะดวกกว่า

อีกอย่างลองดูที่เครื่องโมเดมแล้วไม่มีช่องอะไรเหลือให้ต่อเพิ่มเลยยย 555 เลยรู้สึกว่าจะต้องซื้ออะไรมาเสริม

อยากทราบว่า

- มีกล่องที่ต่อเข้ากับโมเดม ส่งสัญญาณไวเลสมั้ยคะ ใช้โดยที่พีซีไม่ต้องเปิดเครื่องไว้อ่ะค่า
    - แล้วมีขั้นตอนอารายในการติดตั้งบ้างคะ?? ราคาเครื่องประมาณเท่าไหร่??
    - แล้วเมื่อติดตั้งแล้ว จะต้องมีระบบusername/passwordอะไรมั้ยคะ
    คือที่บ้านเปนคอนโดอ่ะค่ะ ถ้าต้องใช้ username/password มีวิธีการทำอย่างไร???

ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยนะคะ เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องในเรื่องนี้เท่าไหร่ค่ะ พยายามหาข้อมูลดูแล้ว
    แต่ยังม่ายตรงจุดประสงค์อ่ะค่ะ
    ขอบคุณค่า

ซื้อเราท์เตอร์ใหม่ modem + wireless ไม่ดีกว่าหรือ

โมเด็มแถม มักมีปัญหาเรื่องอเดปเตอร์ร้อน + พัง เวลาเอาไปคืน ศูนย์ไม่รับ
    Last edited by XsoeIIsJ; 18 Mar 2009, 15:23:06.

Comment

Modem ที่ให้มามักไม่ค่อยดีครับ ถ้าจะใช้เน็ตยาว ๆ ติดต่อกัน แนะนำลงทุนซื้อใหม่ครับ แบบ All in one ไม่ต้องต่ออะไรเพิ่ม ประมาณ 2xxx

Comment

Ok ค่า

ขอบคุนมากนะคะ

กำลังคิดอยุว่า จะซื้อ All in one

เด่วสงสัยอารายจะมาสอบถามอีก ขอบคุนค่า ^^

Comment

ว่าแต่ มีรุ่นแนะนำมั้ยคะ

ของ Modem all in one wireless ราคาประหยัดคุนภาพดี^^

ขอบคุนค่า

Comment

ของ Linksys ก็ได้ รุ่น All in One เเบบไม่มีเสาประมาณ 2000 บาท

เเต่ที่บ้านผมเอา modem True ต่อพ่วงกับ Linksys WRT 54GL

Comment

ค่า ขอบคุนค่ะ

แล้วถ้าม่ายใช้โมเดมของที่ทรูให้มานี่ไม่เปนไรใช่มั้ยคะ

เพื่อนถามมาเลยทำให้ไขว้เขวอ่ะค่ะ

- -"

Comment

ไม่เป็นไรครับ

เมื่อวันก่อนเพิ่งซื้อให้ญาติมา netgear (router wireless) 16xx เอง

Comment

Working...
                X