Announcement

Collapse
No announcement yet.

EP31-DS3L เมนบอร์ดรุ่นนี้ดีปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EP31-DS3L เมนบอร์ดรุ่นนี้ดีปะครับ

เรื่องการประหยัด อยู่ไหนเกณฑ์ไหนครับ

การจ่ายไฟ อยู่ไหนเกณฑ์ไหนครับ

แล้วผมไม่เข้าใจอีกอย่างที่ว่าเมนบอร์ดแพงๆ มันเอาไว้ใส่แรมที่เป็นDDR3 หรือ Dual อะไรประมาณนั้น

GIGABYTE EP31-DS3L SOCKET 775/INTEL P31 + ICH7

ผมจะเอาไปใส่ 2GB*2 เนี่ยอะครับ เมนบอร์ดนี้รับได้หรือปล่าวครับ

เอาไปOCด้วยอะครับ เมนบอร์ดนี้รับไหวไหม

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

เงียบจัง

Comment

สบายครับ

Comment

ครับ

Comment

ดี

Comment

ตอบยาวๆ หน่อยดิครับ ขอบคุณครับ

Comment

รุ่นนี้ดีครับ แต่ เขาว่ากันว่า(บางล็อต)ขี้หลงขี้ลืมเวลาบันทึกค่าโอเว่อร์คล็อค

ช่องเสียบแรม 4 ช่อง Bus533/667/800/1066

ใส่แรม2ด้าน 16ชิพ ได้แค่ 2 แถว และต้องใส่ตามแผนผังที่กำหนดไว้ในคู่มือ

ส่วนแรมด้านเดียว 8 ชิพ ใส่ได้ถึง 4 ช่อง

แรมแบบDual channel ก็ใส่ได้(Memory support List หาเพิ่มได้ในเว็บกิ๊กกะไบท์)

P31 chipset สำหรับ C2D C2Q ขนาด 800 กับ 1066 และ 1333 (รับได้ถึง1600)

เงียบ และ ประหยัดไฟดีครับ(จะประหยัดไฟมากขึ้นเมื่อเปิดC1E กับเปิด energy saver)

ปล. ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ

Comment

Originally posted by Firewars View Post
                รุ่นนี้ดีครับ แต่ เขาว่ากันว่า(บางล็อต)ขี้หลงขี้ลืมเวลาบันทึกค่าโอเว่อร์คล็อค

ช่องเสียบแรม 4 ช่อง Bus533/667/800/1066

ใส่แรม2ด้าน 16ชิพ ได้แค่ 2 แถว และต้องใส่ตามแผนผังที่กำหนดไว้ในคู่มือ

ส่วนแรมด้านเดียว 8 ชิพ ใส่ได้ถึง 4 ช่อง

แรมแบบDual channel ก็ใส่ได้(Memory support List หาเพิ่มได้ในเว็บกิ๊กกะไบท์)

P31 chipset สำหรับ C2D C2Q ขนาด 800 กับ 1066 และ 1333 (รับได้ถึง1600)

เงียบ และ ประหยัดไฟดีครับ(จะประหยัดไฟมากขึ้นเมื่อเปิดC1E กับเปิด energy saver)

ปล. ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ
                ขอบคุณมากๆครับ ตอบเยอะดี ความรู้

Comment

ดีครับ ใช้อยู่

Comment

Working...
                  X