Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง7.1ทำไมเวลาดูหนัง-เล่นเกมส์ เสียงพูดเบาจังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง7.1ทำไมเวลาดูหนัง-เล่นเกมส์ เสียงพูดเบาจังครับ

เล่นเกมส์กับดูหนัง เสียงประกอบดังดีครับ แต่ทำไมเวลาพูดเสียงเบาจังเลย ลองปรับดูหลายแบบแล้ว

แล้ว7.1 ลำโพง center เสียงเบากว่าลำโพงตัวอื่นๆนี่ปกติมั้ยครับ ทำไมมันวัตต์เยอะสุด แต่กลับเป็นตัวที่ใช้เสียงน้อยที่สุด แปลกใจครับ

ทำยังไงให้เสียงพูดดังๆหน่อย ช่วยทีนะครับ

ลืมบอกว่า sound card Xonar HDAV1.3 Deluxe ครับ

Comment

ผมก็เป็นปัญหาคล้ายๆท่านแหละ เวลาดูหนังในคอมจะเแป็นแบบนี้อะครับ ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไม ทั้งๆที่ผมพยายามหาลำโพงและ Sound Card ที่ดีๆมาใช้แล้วนะ

แต่กลับกันชุด Home Theatre ชุดละประมาณ 9พันกว่าบาท (ถูกกว่าชุดลำโพงและ Sound Card ของ PC ผมอีก) แต่กลับให้เสียงที่ดีกว่า

เดี๋ยวว่างๆผมว่าจะลองเอาชุด Home มาต่อ PC

Comment

เหอะๆ
        ก้อต้องไปเซ๊ทค่าในโปรแกรมให้ออก5.1-7.1อ่าในโปรแกรมแล้วก้อถ้าเปงpower dvd ลองตามนี้คงดังอีกเยอะคับ
        เพราะใช้เองคับ^^

ลองตามนี้เปงไงบอกด้วยนะคับ
        ถ้าืท่านเปง7.1ก้อเปง8นะคับของเปง5.1เลยเปงแบบนีี้คับ

Comment

ปรับเปน 8 speakers อยุ่แล้วครับ
          แต่พอปรับเป็น noisy environment กับ full range speakers ก็ช่วยให้ดีขึ้นมานิดนึง ขอบคุณครับ

Comment

ไม่รู้ว่าเกี่ยวไหมนะครับ ถ้าเป็นเสียง Dolby เสียงมันจะเบามากเลย แต่ถ้าเป็น PCM มันจะดังตามปรกติ
            ผมก็ไม่รู้เหมอืนกันว่าเพราะอะไร แต่ที่สังเกตได้คือตามนี้อะครับ
            ผมดูใน Nero ShowTime นะครับ

Comment

ปรับ SVM ยังอ่ะครับ
              ของ Xonar ก็ชื่อนี้มั้ง ลืมแล้ว - -'

Comment

Working...
              X