Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามว่าบอร์ด กับ การ์ดจอ มันใช้ด้วยกันได้มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามว่าบอร์ด กับ การ์ดจอ มันใช้ด้วยกันได้มั๊ยครับ

เป็นบอร์ด asus รุ่นอะไรไม่แน่ใจแต่ที่กล่องเขียนว่า pci-express 16x
    กับ การ์ดจอรุ่น HD3840 RAM512DDR2 ที่กล่องเขียนว่า pci-express v.2.0

คือว่ามันแสดงผลได้ครับ แต่มีปัญหาคือ มันแลคมากเลยครับ แล้วเช็ค cpu มันวิ่ง 70-80% เลยครับ
    ลองลงวินโดยใหม่ cpu ก็วิ่งมากเหมือนเดิม แล้วก็แลคอีก

รบกวนถามว่า 16x กับ v.20 มันเข้ากันได้มั๊ยครับ มันเหมือนกับการ์ดมันแรงแต่บอร์ดมันตามไม่ทัน จริงหรือเปล่าครับ ร้านที่พันทิพย์จัดมาให้ครับ

spec ram 2g/800

ขอบคุณท่านเทพทุกท่านครับ

ได้

Comment

VGA ใส่ได้

แล้วใช้ CPU อะไรอยู่นะ

Comment

ไม่เกี่ยวกับการ์ดจอเลย pci จะ version ไหนการ์ดมันก็ทำงานเต็มที่ของมันอยู่แล้ว
        CPU อาจจะแรงน้อยไปมั้ง 70-80% นี่ตอนเล่นเกมใช่ป่ะ ไม่งั้นก็ปรับเกมสูงเกินครับ หรือเป็นที่ตัวเกมว่าแต่เกมอะไรล่ะ

Comment

แล้วปัญหานี้เกิดจากอะไรครับ cpu ต่ำไปหรือครับ
          intel e2200 ครับ
          ขอบคุณมากครับ ตอบเร็วจัง

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
            ไม่เกี่ยวกับการ์ดจอเลย pci จะ version ไหนการ์ดมันก็ทำงานเต็มที่ของมันอยู่แล้ว
            CPU อาจจะแรงน้อยไปมั้ง 70-80% นี่ตอนเล่นเกมใช่ป่ะ ไม่งั้นก็ปรับเกมสูงเกินครับ หรือเป็นที่ตัวเกมว่าแต่เกมอะไรล่ะ
            เปิดเฉยไม่ได้เปิดอะไรครับ มันก็เลยไม่ปกติ ลงwindow ใหม่ก็ไม่หาย
            ขอบคุณครับ

Comment

CPU ไม่ต่ำหรอก
              แต่เกมส์มันโหดไปต่างหาก 555

Comment

ลองเอาการ์ด gforce9300 ไม่เป็น cpu ทำงานปกติ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  CPU ไม่ต่ำหรอก
                  แต่เกมส์มันโหดไปต่างหาก 555
                  ยังไม่ได้เปิดเกมส์เลยครับ มันก็วิ่ง 70-80% ครับ

Comment

ขออนุญาตดันครับ

Comment

dun
                      dun

Comment

ไม่มีใครช่วยผมเลยหรอครับ ฮืออออ

Comment

format ลงวินโดวส์ใหม่ นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            format ลงวินโดวส์ใหม่ นะ
                            ขอบคุณมากครับ วันนี้เย็นจะลองดูครับ

Comment

Working...
                            X